Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tunalalamika tu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by RUV ACTVIST., Jan 17, 2012.

  1. RUV ACTVIST.

    RUV ACTVIST. JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nimejiuliza hili swali kwa muda mrefu, kwa nini watz tunalalamika tu bila kuchua hatua? Wasomi wanalalamika, wasiosoma wanalalamika nani achukue hatua?
    Hivi kweli tukiungana wtz wote, wasomi wetu, viongozi wa dini, viongozi wa vyama vya siasa hawa mafisadi watatushinda? Hatuwezi kweli kuuondoa ufumo tunao ulalamikia? Au tunalalmika kiunafiki na kwamba tunaupenda mfumo unaolea wahalifu ili na sisi tukipata nafasi tuwe hivyohivyo?
    Utakuta mtu anasema mi sipendi siasa, lakini haachi kulalamika, anataka nani amsaidie kudai haki yake? Au pengine watu hawajui siasa manake nini?
    Mbaya zaidi sikuhizi kumezuka matindo wa watu kusema huyo ni chadema eti kwa kuwa anadai haki yake, imekaaje hii?
     
  2. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona na wewe unalalamika pia?
    Tufanye nini sasa?
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vyama vipo, wanaharakati wapo, viongozi wa dini na wewe upo! Tuambie tuanzie wapi au tuanze vipi?
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Muulize JK kwa nini analalamika kila siku, Pinda naye analalamika waulize kwanza nadhani ndio wao watatoa jibu sahii
     
  5. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    JF raha tupu...
     
  6. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kulalamika siyo kubaya, ni hatua muhimu kudhihirisha kuchukia jambo na pia kunajenga hasira na chuki ambyo ni muhimu kuchukua hatua. Tatizo kama unavyosema wote tunaishia kulalamika.

    Tufanye nini?

    Tukubali tumekwama. Tutafuta tatizo linalotuzuia kwenda zaidi ya kulalamika ni nini na tupange mikakati ya kuondoa hiki kikwazo
     
  7. RUV ACTVIST.

    RUV ACTVIST. JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kila member wa JF atenge muda wa arudi kijijini kwao/katani kwao aeleze ubaya wa mfumo uliopo, aeleze kwa ndugu zake, marafiki, zake majilani, viongozi wa dini n.k kwa maana ya kutoa elimu ya uraia.
    Tuwahimize watu umuhimu wa kujiandikisha na kupiga kula na kuzilinda. Tuwafundishe watu umuhimu wa kujua kudai uwajibikaji kuanzia ngazi ya kijiji. Mi nadhani tukifanya haya tutafanikiwa.
     
  8. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kulalamika ni hatuwa ya mwanzo ya kutoridhika. Hatuwa inayofwata ni vitendo. Kumbuka.......Mfumo wenyewe unaokera unatumia kupiga ramli. Hata wananchi wanapoamua kuchukuwa hatuwa haraka wanatambulika na kupigwa stop. Bado hawakaa na njaa kwa masiku na hapo watapata mbinu za action za kisheria.
    A HUNGRY MAN IS NA ANGRY MAN
     
  9. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Mpaka hapa bado sijapata saluhu . Kila aliyechangia ana element za kulalamika. Tumelalamika kwa miaka 50 naamini itatuchukua mingine km hiyo kuchukua hatua.
     
  10. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mie nilishaacha kulalamika tu uchaguzi ulipoisha
     
  11. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hizo ndio zetu wa Bongo kulalamika tu, vitendo hatuwezi, tunaishia kusema nchi ina amani.
     
  12. s

    sindo Senior Member

    #12
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo UOGA, watu wengi ni waoga na hawana msimamo, wana majority thinking
     
  13. s

    sindo Senior Member

    #13
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tatizo lingine ni kutojiamini na kupenda kupewa, angalia mafisadi wanavyomwaga sadaka makanisani na wanavyopewa heshima hapo ndio utatujua vizuri
     
  14. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ndo asili yetu kulalamika
     
  15. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mtu akipa uruzi sana mwisho ataimba tu!
     
  16. Dunda kwetu

    Dunda kwetu JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shibe kitu kibaya.mtoa hoja mpaka dakika ya mwisho lawama hazishi bali zinapungua kimtindo kuziba midomo ya kizazi kipya
     
Loading...