Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tunaimba ubeti mmoja wa wimbo wetu wa Taifa ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sinkala, Jan 1, 2009.

  1. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa nikipata mkanganyiko kuhusu matukio ambayo yanastahili kuimbiwa ubeti mmoja na yale yanayostahili beti zote mbili za wimbo wa Taifa wa Tanzania. Utakuta wakati wa tukio fulani linaimbwa beti moja (Mungu ibariki Tanzania) na wakati mwingine zinaimbwa zote (Mungu ibariki Afrika kwanza halafu Mungu ibariki Tanzania mwisho).
    Afadhali hata ukiimbwa kwa instrumental, si rahisi kujua unaoimbwa ni upi. Hali inakuwa mbaya iwapo wimbo utaimbwa kwa vocal, kwani hapa kila mtu ataanza kivyake, mwingine Afrika na mwingine Tanzania, huyu atasema Wabariki viongozi wake, na yule atasema Dumisha Uhuru na Umoja.
    Sasa waungwana, naombeni mnifafanulie matukio yapi yanastahili beti ngapi, maana ni aibu kuimba mbele ya wageni kutoka nje, huku wakishuhudia jinsi ambavyo hatujui wimbo wetu !!
     
  2. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wimbo wetu wa Taifa.
    Huu wimbo ulitungwa tulipopata Uhuru 1961, na kwa vile wakati huo nchi nyingi Afrika zilikuwa bado chini ya wakoloni, viongozi walisisitiza uhuru na upendo wa Afrika nzima kwanza. Itakumbukwa hata Hayati Julius Nyerere aliweza kutamka kwamba 'Uhuru kwa Tanganyika bila kuwa na Uhuru kwa Afrika nzima haukuwa na maana' (au maneno karibu na hayo). Kwa hiyo ubeti wa kwanza wa wimbo wa taifa ulihusu Afrika; na wa pili ulihusu Tanganyika.
    Maoni yangu ni kwamba Wimbo wa Taifa ni mrefu sana, hasa pale inapokuwa ni lazima wimbo wa taifa lingine ufuate au utangulie; kwa mfano wakati wa kumkaribisha Mkuu wa nchi nyingine anayezuru Tanzania. Kwa hiyo ingefaa Ubeti wa Pili unaohusu Tanzania tu uimbwe. Ikiwa ni instrumental, basi haitatambulika kama tunaombea Tanzania na tumeacha kuombea Afrika.

    Kilasara (Junior Member)
     
  3. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  4. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mbona mimi sioni tatizo hapo mkuu?Huo siyo wimbo wa taifa ni wimbo mwingine tu wa kuwajengea vijana uzalendo,au?
     
  5. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi sijui kama kuna matukio ya kuimbiwa beti moja na mengine beti zote mbili.Ndiyo kwanza nasikia leo.Najua tu kwamba wimbo wa taifa unapoimbwa lazima ukamilishwe kwa beti zote mbili huku waimbaji wakisimama kikakamavu bila kutikisika hata nzi akikunusa nusa na mtu anayepita njia karibu ya hapo lazima nae 'afe ganzi'.Ndiyo tulivyofundishwa kwenye primary yetu!
     
  6. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ukihudhuria mechi siku ambayo timu ya taifa inacheza, utagundua kwamba ni kweli huwa unaimbwa ubeti mmoja tu. Hata mimi sielewi huwa ni kwa nini inakuwa hivyo!
     
  7. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu imenikumbusha sana enzi hizooo, nchi ni nchi kweli...viongozi walikuwa patriotic kweli, sio hivi sasa wakipata nafasi ya kunyofoa wanatengeneza na makazi kabisa.
     
  8. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wimbo wa Taifa ni mrefu ukilinganisha na wimbo upi?
    Si kweli. Natioanal Anthem inatakiwa kuimbwa yote.Kwa faida ya wengine HII NI SALA YA TAIFA.
    Nchi hii ya ajabu sana.SIJUI...MH
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kamanda wimbo wa Taifa unaujua lakini?
     
  10. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Aaaah, mkuu tunashushiana heshima sasa, nilikuwa kiongozi wa chipukizi kata/tarafa ya mchafukoge pale halafu nisiujue wimbo wa taifa? Dah nitake radhi kamanda....
     
Loading...