Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Shela ya Harusi haina thamani tena??

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bushbaby, Aug 12, 2011.

  1. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hili ni swali... kwa ninavyojua mimi shela (vazi jeupe lenye kifuniko..) ya harusi huvaliwa na mwanamke "bikira" wakati wa kufunga ndoa.. ila siku hizi hata wenye mimba za miezi tisa wanavaa na wanaingia makanisani na ndoa inafungwa..

    Angalia kituko huko Tanga..........

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Bibi harusi ashikwa uchungu, ajifungua kanisani Muheza
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Thursday, 11 August 2011 21:16 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Mwandishi Wetu, Muheza
    BIBI harusi aliyefahamika kwa jina la Mariam Shabani, ameshikwa na uchungu wa kujifungua kanisani wakati akifungishwa ndoa na mchumba wake, aliyefahamika kwa jina la Deo Massawe.Tukio hilo lilitokea juzi Kanisa Katoliki lililopo maeneo ya Majengo Shimoni, wilayani Muheza, huku umati wa watu ukiwa umejaa ndani ya kanisa hilo ukiisubiri kufungwa kwa ndoa hiyo.

    Mwandishi wa habari hizi alishuhudia tukio hilo ndani ya kanisa hilo, wakati Padri Martin Kihiyo, akiendelea na misa ya kufungisha ndoa hiyo, ghafla bibi harusi akiwa amevaa vazi rasmi la harusi, alianza kupiga kelele akidai anasikia uchungu wa kujifungua.

    Hata hivyo, baada ya bibi harusi huyo kupiga kelele, Padri Kihiyo alisitisha misa hiyo na Mariamu kuchukuliwa haraka na kuwekwa kwenye gari huku akiwa hajiwezi hadi Hospitali Teule Muheza.Pia, Mariamu anafahamika kwa jina la Sada Shabani, baada ya kufikishwa hospitali alipelekwa chumba cha kujifungulia huku akiwa na vazi lake la harusi.

    Baada ya kuhudumiwa Mariamu, alijifungua mtoto wa kike na kulazwa wodi ya Azimio wanakolazwa wazazi.
    Mmoja wa muuguzi hospitalini hapo aliyeomba asitajwe, alisema bibi harusi huyo alijifungua njiti akiwa na miezi saba.Kwa upande mwingine, kwenye ukumbi ambao ulikuwa umeandaliwa kwa sherehe ya harusi hiyo, watu walikuwa wamekaa ndani wakisubiri maharusi bila kufahamu kilichokuwa kikiendelea.

    Hata hivyo, kutokana na hali hiyo bwana harusi alilazimika kufunga ndoa na msichana mwingine wa pembeni kwa niaba ya bibi harusi, ili kuhalalisha sherehe hiyo huku bibi harusi mwenyewe akiwa hospitali analea.

    Inasemekana Mariamu alianza kusikia uchungu akiwa saluni na aliwaeleza baadhi ya watu, lakini walimjibu kuwa huo ni woga wa harusi.Katika hatua nyingine, mbuzi wa ndafu aliyekuwa ameandaliwa alianguka chini kwenye mchanga.

    Baadhi ya Wakristo walisikitishwa na tabia ya viongozi wa dini kuendelea kuwafungisha ndoa watu ambao wake zao wana mimba kwamba, ni aibu.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]




    Swali la kujiuliza: (i) hapa ni viongozi wa dini kukosa mwelekeo na kubaki kuangalia sadaka tu??
    (ii) maadili ya yameporomoka??
    (iii)watu hawana tena hofu ya Mungu??
     
  2. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Point no 1 ina nafasi kubwa sana,viongozi wetu wa kanisa ndio wamelea hii tabia,nadhani makanisa ya kilokole hii tabia haijashika kasi,watumishi wa Mungu wanapaswa kusimama ktk kweli.
     
  3. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />

    Wana bahati sana hao, wamepunguza gharama za birthday ya mwanao na anniversary ya harusi yao parties maana vitaenda pamoja, a lucky couple!!
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nimependa jibu lako..tena ukizingatia location lako ni kanisani... wewe ni Parish worker nini!!
     
  5. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hivi inawezekana kula kiapo cha ndoa kwa niaba ya mtu mwingine?
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Bibi_harusi.jpg

    Umuhimu wa shela umekwisha kwa wote kanisani na kwa waolewaji.
     
  7. Maayo

    Maayo JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    (iii) hofu ya mungu hakuna) Zamani msichana aliyekuwa anaruhusiwa kuvaa shela nyeupe ni yule ambaye hajawahi kuishi na mwanaume wala kuzaa. Tofauti na hivyo achague rangi nyingine sio nyeupe. Lakn sasa hivi ni mchanganyo kwenda mbele. Ndio mambo kama haya yanatokea. Ee Mungu uturehemu.
     
  8. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Wasichana wengi siku izi wanatoa mimba, ni vizuri kujihakikishia unacho-oa ni ridhiki.
     
  9. N

    Nehondo JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa sababu hata wamama wenye watoto wanavaa na wengine wameshafunga ndoa zaidi ya mara moja na wao pia wanang'ang'ania kuvaa....mweee
     
  10. N

    Nehondo JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />

    huwezi kula kiapo kwa niaba ya mtu labda awe mgonjwa hajiwezi
     
  11. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Watu hawana maadili sasa!
     
  12. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Duuuh! hiyo kali.
     
Loading...