Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Nini RADI haipigi mijini?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by GAMBLER, Mar 29, 2010.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2010
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi nimekuwa nikisikia katika vyombo vya habari kuwa watu wamepigwa na radi wakiwa shambani au wako baharini wakivua, sijawahi kusikia radi imepiga mjini, Kuna sababu yoyote inayofanya radi isipige mijini? Ninaomba wajuvi watupe darasa kidogo
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    Radi nyingi ni za kutengenezwa kiuchawi.
    Wachawi wengi wanaishi nje ya miji,
    thats y mijini hazionekani.
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Sina uhakika wa kisayansi ila nadhani mazingira ya vijijini yanachangia kwa kiasi kikubwa kuliko mazingira ya mijini.Vijijini mara nyingi mazingira yake yametawaliwa na misitu mikubwa ambayo uvutia zaidi radi kupiga sehemu hizo.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    vipi dodoma ambako misitu ni nadharia ya kufikirika?
     
  5. yotekheri

    yotekheri Member

    #5
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mm nahisi pengine kwa vile mijini hakuna miti mingi ukitaka kuamini chunguza wengi hupigwa na radi wakiwa chini ya miti huko mashambani wakiandaa hayo mashamba,NI MTAZAMO TU
     
  6. jossey1979

    jossey1979 Senior Member

    #6
    Mar 29, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu buji naomba ufafanuzi kidogo wa hili swala.
    Niliipata moja kuna mheshimiwa fulani alikua anaenda kukagua maendeleo yakilimo sehemu fulani, wakati anaenda mashamba ya pamba yalikua kwishen, yaani hmna kitu. Kesho yake wakati anarudi jijini Dar alishangwaza na jinsi pamba livyokua umestawi katika mashamba yale yale aliyopita siku moja kabla na yalikua kame.
    Na kuna Theory nyingine mheshimiwa nanihii alininginiza koti hewani akiwa anpiga mkutano ili kuonyesha wazee wa eneo hilo kua yeye ni mkali katika yale Mambo.

    Binafsi mimi sio muumini wa hizi sayansi ningependa kama kuna m2 yeyote aliye na ushuhuda kamili wa haya mambo atujuze.

    Juzi tu TV yangu imepigwa radi hapa Iringa. sasa sijui ndio hizo za kutengeneza coz jinsi ilivyopigwa ilibidi nicheke
    Hivi kuna uwezekano mtu akatengeneza radi?
     
  7. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,098
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nijuavyo mi radi ni electrical charges ambazo mara zizalishwapo huko mawinguni hutafuta mahala pakupita. Na kitu chochote kilicho kirefu kuliko vingine kina hatar ya kupitiwa na hizi charges kuelekea ardhini. Ni kama utakaposhika waya wenye umeme ulio-uchi wakat uko peku charges za umeme zitaenda ardhini kupitia mwili wako.

    Hivyo in short vitu virefu ktk eneo husika viko hatarin zaidi radi itakapopiga. Ndo maana majengo marefu yana waya kutoka juu ya jengo mpaka ardhini kuruhusu charges za radi zipite huko. Kumbuka waya huo unakua mrefu zaidi ya jengo ili ndio uwe wa kwanza kukusanya charges za radi.

    Vijijini hasa sehemu za tambarare miti hakuna au vichaka tu binadamu anakua yeye ndio mrefu kuliko kitu kingine ktk eneo husika la radi. Hivyo charges za radi zanakutana na kichwa cha binadamu, zinatumia mwili wake kwenda ardhini. KIFO!

    Kama kuna miti mirefu sio ishu kwa sababu mti mrefu kuliko yote ndo itachanwa kwa radi. Na kama uko chini ya huo mti umeushika, wewe na huo mti mtaaga dunia au kujeruhiwa vibaya!

    Mi kwa uelewa wangu mdogo nikiona niko eneo tambarare hakuna miti na radi inatandika ntalala chini angalau inaweza kuniokoa. Huenda kuna vitu vingine virefu vitatandikwa na charges za radi.

    Asante.
     
  8. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    umedadavua inavyopaswa mkuu, mtoa mada chukua jibu lako
     
  9. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na hapa napo sio mjini?

    [​IMG]
     
  10. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2014
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,425
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Je radi ni nini hasa?
     
  11. O

    Otas Theliberal New Member

    #11
    Jan 14, 2014
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa utafiti wako tripo9
     
  12. Miaghay

    Miaghay JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2014
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,471
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    mkuu una tahadhari sana,ulale chini kwenye mbuga?.
     
  13. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2014
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Uko sahihi mkuu! Mara nyingi radi utangulia kupiga vile vitu vilivyo virefu angani kama: miti mirefu, communication towels nk. Minara ya mawasiliano uzuri ufungwa solid earthing hivyo kupunguza effect ya lightning stroke, lakini bado kama magnituge ya radi ni kubwa, minara nayo uathirika.
     
  14. Prophet

    Prophet Senior Member

    #14
    Jan 14, 2014
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 172
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Radi ni mkondo unaosafiri kutoka mawinguni kuelekea ardhini. huwa unatafuta kitu kirefu zaidi ili ikifanye njia. unashauriwa usitembee sehemu ya tambalale kama wewe unaona ndo kitu kirefu zaidi wakati wa uwezekano wa kutokea radi. Pia usikae chini ya vitu virefu zaidi kama miti. Utafiti unaonesha mtu anayekimbia hupunguza uwezekano wa kupigwa na radi kwakuwa muda mwingi hagusi chini.
    Kuepika kari majumbani ni muhimu kuweka waya wa earth unaochomoza juu na kwenda chini kama nyumbayako ipo pekeyake pekeyake na ni ndefu kidogo.
    Kwa mpangilio wa nyumba za vijijini (umbali mkubwa kutoka nyumba hadi nyumba) si ajabu kusikia watu wamepigwa radi. Vivyo hivyo kwa wavuvi baharini
     
  15. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #15
    Jan 14, 2014
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Jibu ndio hilo la Tripo9 majengo yote na minara ya simu huwekewa vifaa maalumu kwa ajili ya kuzuia Radi (Thunderstorm)

    [​IMG]
    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2014
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mjini mjini 2 wewe.?
     
Loading...