Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini nimuite rais wakati sikushiriki kumchagua?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kichenchele, Jul 8, 2010.

  1. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wanaa JF, hebu nifahamisheni, nitamuitaje mgombea urais kama atachaguliwa wakati mimi binafsi sikushiriki kumpa kula yangu?
     
  2. doup

    doup JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa sababu tu tumejiwekea utaratibu katika chaguzi kwamba atakayeshinda ndie ataitwa hivyo "RAiS, Mbunge,M'kiti,.....nk" na wengi wape!!!

    Ingekuwaje kama ungetawaliwa na mfalme/malkia ambao ujirithisha tu!!???
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Anayelala kwa mama ndiye baba! Kama unabisha, muulize mama. Sio wewe tu ambaye unakuwa haukumchagua. JK alichaguliwa na watu kama milioni 10 hivi. Watanzania tunakaribia milioni 40 sasa.
     
  4. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wildcard, mimi kichenchele sikubaliani na wewe hata kidogo unaposema anayelala kwa mama ndiye baba, ninapata shida kutambuwa upeo wako na ufahamu juu ya kudadafua mambo mazito, unatoa light answers to very logical questions, ina maana hata wewe enzi unalala na mama yako ukiwa mdogo ulikuwa unasitahili kuitwa baba?
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Umeshasema enzi nikiwa mdogo, nanyonya. Sasa hivi siwezi hata kufikiria kurudi kulala kule. Angalia pia na upande wa pili wa maelezo yangu bila jazba.
     
  6. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #6
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,271
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Kimsingi JK sio Rais wangu mimi coz sikumchagua,hata yeye mwenyewe analijua hilo na thats why hata akipigaga kampeni huwataka wana CCM wamchague na sio Wa Tanzania...so in practise kama hukumchagua sio RAIS wako...
    Note..
    ni Kura na sio Kula
     
  7. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hamna jina lingine la kumuita hata kama hukumchagua..
    So ni ngumu lakini hatuna jinsi ndie Rais..
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni Rais wa JMT. Rais wetu sote. Tuliomchagua, ambao mlichagua wengine na ambao hawakupiga kura kwa sababu moja au nyingine.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kwa sababu
    1)Alishinda uchaguzi kwa mujibu wa katiba:frusty:
    2)Alikula kiapo kwa mujibu wa imani yake:A S 39:
     
  10. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hujirithisha:A S tongue:
     
  11. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nadhani tatizo ni upeo wako. Yaani unataka kusema ulipokuwa mdogo ulikuwa "UNALALA" na mama yako!!!!!!!!!!??????????
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    'Urais' ni cheo ambacho kinapatikana kwa kutimiza masharti na taratibu kadhaa za kikatiba na kisheria. 'Kupigiwa kura ya ndio na kila mwananchi/raia' sio sharti mojawapo la kuwa rais.
     
  13. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    basi mwite rais wa waliomchagua
     
  14. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ungemwita vivyo hivyo!!!
     
  15. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Naomba usome katiba ya nchi! Kuna kiwango au asilimia ya kufikiwa ili kuwa rais.
     
  16. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Si wote wenye vigezo vya kupiga kura, mfano umri chini ya miaka 18 hawapigi kura.
     
  17. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,920
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Utamwita rais kwa kuwa ndilo jina lake jipya na kazi yake mpya. Kwani watu unaowaita kwa majina yao ulishiriki kuwapa hayo majina? Rais ni wajibu, kazi madaraka/mamlaka juu ya watu, na vyote vinaambatana na heshima fulani
     
  18. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    A ROSE BY ANY OTHER NAME REMAINS JUST AS SWEET
    Call him anything thing you want but he will still be your president[you will pay his salary and other emoulments and take care of his well being for the duration of his tenure

    WASWAHILI WANASEMA 'WENGI WAPE' na "MKATAA WENGI MCHAWI'
     
Loading...