Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini ndoa kuvunjika haraka inawakumba sana vijana?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kashengo, Nov 25, 2011.

  1. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Habarini wana MMU
    nimefanya analysis nimegundua vijana wa zama hizi ndoa zao ni nguvu ya soda wanaachana fasta kwanin?
    Mfano. Bro wangu mmoja ni tutorial assistant pale SUA alimuoa class mate wake bonge la harusi kule kwetu mwanza waliachana baada ya miezi miwili kwa Ugomvi mkubwa sana na bro mwingine alioa mwaka jana mwezi wa 7 binti mmoja wa kidigo yani by december ndoa ikavunjika kbsaaa
    sasa wenzetu mliodumu ndoani what are the mistakes tunazokosea jamani???
    Tujulisheni tujifunze maana haileti picha nzuri kabisa.
     
  2. T

    Tata JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Ndoa ni kwa ajili ya wanaume na wanawake na siyo kwa wavulana na wasichana. Kama hujaelewa wewe bado ni mvulana.
     
  3. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    uanaume unaanzia miaka mingap?
     
  4. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waliowengi wanaingia kwenye ndoa wakiwa hawajui maana halisi ya neno ndoa, cha msingi ni wote wawili wapendanao kujua maana khalisi ya ndoa kuchunguzana tabia kabla ya kufunga ndoa na ni vzr ukimpata yule mnayeendana kitabia
     
  5. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    yani unamaanisha kila mtu kujua wajibu wake na nafasi yake? Ni makosa yepi yanafanyika ndo nataka nijue hapo mkuu
     
  6. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,788
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    huyo kwanza kabisa alifanya kosa kuoa claasmate wake wa chuo....wewe hapo chuo hapo unaona vimodel hivyo basi wadhani umeona vyote...tulizana kwanza uone dunia na utulize hormones hizo ndio utafanya uamuzi mzuri
     
  7. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nadhani unatakiwa umfahamu mweza wako kabla ya kufanya maamuzi ya kuona na siyo mnakutana mda mfupi tu na kutangaziana kuaona.Watu wanatakiwa wawe na mda wa kufahamu tabia za mwenzako na namna ya kudeal nazo. Kumbuka kila mtu amelelewa na familia na mazingira tofauti ni ngumu sana kuendena ndani ya mda mfupi.
    La pili wanandoa wa siku hizi hawana uvumilivu co kama wazazi wetu. kila mtu anajiona yuko sahihii.. cha muhimu ni kuvumiliana tuu.
     
  8. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    nimekusoma mkuu
     
  9. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    inachangia kabisa maana ugomvi ulikua hauishi alafu kila mmoja yuko juu..."nitakuacha we mwanamke.."niache" kwani kwetu uliniokota? Matokeo yake ndoa ikavunjika na alikuwa mjamzito miezi 2 akaitoa kwa hasira
     
  10. T

    Tata JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kama hujui uanaume unaanzia umri gani basi wewe bado ni mvulana. Subiri subiri tu labda ukikua utajua:lol:.
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Nov 25, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,475
    Likes Received: 9,227
    Trophy Points: 280
    TV Series zinawadanganya na kabla ya ndoa huwa wote wana "act", ikifika kwenye "real life" wanachanganyikiwa.
     
  12. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Tata amemaliza kila kitu hapo juu!
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    bora umeliona hilo bi dada..
     
  14. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    we ndo mvulana kabsaa mkuu na nahisi bado teenager
     
  15. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #15
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    asalam aleykum Faiza foxy..
    maisha ya filamu za kibongo! Nashukuru sana FF
     
  16. k

    keke Senior Member

    #16
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pale utakapo jielewa na kuelewa majukumu yako kama mwanaume na si kama mvulana.....
     
  17. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    lakini sio kweli magomvi huanzia mtu kutokujua majukumu? Mi nadhani kuisi ndoa ni ASALI na MKATE kuingia unakuta Leo Asali kesho klolokwini
     
  18. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #18
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    :A S-coffee:
     
  19. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pole sana ndugu yangu. Ndoa ni agano, usipolichukulia kwa staili hiyo yatakukuta pia. Kwenye maagano mnapaswa kuishi kama mwili mmoja. Jiulize mkono wako ukikosea utaukata? Mwenzako atafanya makosa kama wewe utakavyofanya hivyo nyie wawili msameheane. Hii ni general case. Pia kumwomba Mungu ni kitu cha kwanza ambacho wengi wanasahau, kwani hata Adam aliletewa Eva na Mungu, hivyo tusiwaze sana ngono kwenye ndoa bali tuwaze zaidi maisha tunayoenda kuishi(future).
    :llama::amen::lock1:




    Mungu awabariki wale wote walioko kwenye ndoa nikiwepo mimi na wale wanaotarajia kuingia ili uvumilivu utawale zaidi ya tamaa.
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,755
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ukiona somo limewashinda maprofesa wa chuo kikuu basi ujuwe somo hilo halina fomular. na kwenye Biblia mungu ameagiza wanaume kwamba tukae na wanawake kwa akili.
    sasa ukikosa akili hakuna kitu hapo hata uwe na mamilioni ya dollar.
     
Loading...