Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Mwanza/Kanda ya Ziwa kusiwe na Kituo Cha kukusanya Maoni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Prophet, Apr 7, 2011.

  1. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau wanahoji? kwa nini?

    mwanza ina zaidi ya 1/3 ya waTZ wote. kwa nini imetengwa? kwa nini tukusanye maoni kwa kutumia vijiwe vya waswahili wa Pwani tu?

    wadau wanauliza.
     
  2. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Ukabila na ukanda hatutaki humu..................ni swali zuri lakini sio la msingi zaidi ni la kuwagawa watz......wewe ni sawa wale wanaosema wengi wape.......utawapa wengi hata km hao wengi ni vichaa?...........tuzungumzie utz kwanza
     
  3. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo watu wa mwanza/kanda ya zaiwa ni vichaa?

    utanzania ni pale unapokuwa mswahili wa pwani tu?
     
  4. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Na wachaga,wanyakyusa,wahaya, wakisema hivyo nani atasikilizwa sasa?..............maana watu hao wana mbongo za maana....ndiyo maana sisi waungwana tunaishia kusema utanzania kwanza then usukuma/umwanza baadaye huko.........tubadilike
     
  5. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kusema kweli kama tunalitakia Taifa hili mema wangetenga vituo kwa kanda, huu siyo ukabila au ukanda bali ni kupata japo michango ya mawazo kutoka sehemu yote ya Jamhuri. Kuwe na kanda saba:-
    1) Kanda ya Pwani iwe Dar,
    2) Kanda ya Ziwa iwe Mwanza,
    3) Nyanda za Juu Kusini iwe Mbeya,
    4) Kanda ya kati iwe Dodoma.
    5) Kanda ya Kaskazini iwe Arusha
    6) Kanda ya Magharibi iwe Kigoma
    7) Zanzibar.
    Hapa inaonekana kama Serikali (CCM) inaogopa jambo! Acha wachakachue lakini lazima nguvu ya umma itawashughulikia.
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Wewe utakuwa umeeleweka sawa sawa kwani unazungumzia utaifa na hujazungumzia mkoa...........hili likifanyika itakuwa poa na ni mwanzo mzuri wa kupata katiba ya watz wote.........ila kwa kuwa kikwete na ccm wamelazimishwa na chadema kwa hiyo watafanya wajisikiavyo ili waendelee kujilundikia mavyeo..................

     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,829
    Likes Received: 2,980
    Trophy Points: 280
    Wangefanya utaratibu wa kikanda.
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kama ambavyo CCM ilikubali kuanzisha mfumoo wa vyama vingi kwa shinikizo la wafadhili lakini moyoni mwao hawakuwa tayari kufuata mchezo safi wa demokrasia. Matokeo yake ni uchakachuaji, rushwa, ufisadi, vitimbwi, vitisho, halmuradi tu wanabakia madarakani. Ndivyo ambavyo wamekubali shinikizo la katiba mpya toka kwa wananchi bila ya wao kuwa tayari na hilo. Matokeo yake ni kutaka kutumwagia changa la macho. Mara hii hapana!
    AIBU KWA SERIKALI!
    AIBU KWA CCM!
    AIBU KWA DEMOKRASIA!
    AIBU KWA TANZANIA!
    AIBU KWA AFRIKA!
    INATOSHA!, INATOSHA!
     
  9. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    JILE acha ujinga na kupuuza hoja za msingi,lengo ni kukusanya maoni ya wengi na kama ndivyo,kwa nini kanda ya ziwa isiwe na uwakilishi wa maoni na pia haraka ya nini?.....
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Apr 7, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    The Prophet,

    ..lugha uliyotumia haipendezi.

    ..pamoja na hayo madai yako ni ya msingi.

    ..ingependeza kama kungekuwa na kanda nyingi zaidi za kukusanya maoni ya katiba.

    ..kwangu mimi Dodoma na Dar hazitoshi.
     
  11. G

    Gashle Senior Member

    #11
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 30, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenena kibusara zaidi, nafikiri tunahitaji uwakilishi wa maoni ya Watanzania wengine (wala haitakuwa na maana ya ukabila kama mwenzetu mmoja anavyofikiri). Katiba ni ya wananchi, waachwe wajimwage na maoni yao kadri wanavyoweza
     
  12. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu takwimu yako yatoka wapi? Kwamba Mwanza ina 1/3 ya watanzania?
     
  13. D

    DONALD MGANGA Member

    #13
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua funny enough AG anatoka kanda hiyo hiyo. Au sababu ya wabunge wote wawili ni wa upinzani? Sijui hiki kitu ni nini na kitazaa nini!
     
  14. Mwadui

    Mwadui Senior Member

    #14
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    point ya msing ni maoni yakusanywe kikanda aliezungumzia mwanza amezungumzia kanda mojawapo hvyo ni vyema wengine wakataja na kanda nyingine kama alivyofanya anko sam.
     
  15. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #15
    Apr 7, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    umenena mkùu wengne naöna wanaleta vumbi tu hapa.
     
  16. A

    August JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,669
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    wanaogopa mikoa mingine/kanda nyingine mambo yatakuwa mabaya kwao, kwani darisalama na dodoma wengi wa wasomi ndio hao wafanyakazi wa serikali? wanaopewa rushwa kidogo ili wailinde serikali, na wengineo hawajui saana mambo ya katiba nk
    hizo kanda zingine si ndio maandamano yalipamba moto?
     
  17. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuandaa mchakato mpaka kuandika Katiba ya nchi siyo jambo la mzaha kama CCM wanavyotaka kufanya. Katiba ndo mwongozo wa kuendesha serikali na ni dila ya mustakabali wa Taifa. CCM wamechelewa sana kwani watu wengi wamekwisha amka, hivyo kulazimisha mawazo ya kikundi kidogo cha watu kitumike kutengeneza Katiba, watasababisha ya Ivory Coast ama Kenya. Tunaelekea huko maana harufu ya damu nyingi kumwagika kwa mambo ya kisiasa inanukia 2015! Subirini mtaona!
     
  18. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,612
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    kimsingi kila kata nchi hii ilitakiwa kuwa kituo cha maoni.
     
  19. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Hii ni dharau kwa mikoa mingine. Dawa ni kuandamana kuonesha hisia.
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ccm hovyo, inaharibu taratibu nyingi za msingi kwa zimamoto yao!
     
Loading...