Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini mkeo akuibie pesa??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kongosho, Jul 14, 2012.

  1. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    jamani kwa wanamme mlooa

    inakuwaje mkeo hadi akuibie pesa? Tena kwa kushirikiana na watoto wake mwenyewe?

    Mie nadhani hapa kuna tatizo kubwa zaidi ya pesa. Hapa baba anaonekana kama 'intruder' nyumbani kwake mwenyewe.

    Mke aliyemuoa hana tabia ya wizi wala udokozi leo kageukaje mwizi? Au kweli wababa wanapenda kusaidiwa kutunza mke?

    Mme ana pesa kama nini anahonga tu afu mke hata hela ya mafuta ya kujipaka hadi auze ubuyu? Why?

    Eti mie ndio naambiwa nisuluhishe, nisuluhisheje jamani hii familia?

    Nataka niwaambie wakae wa-review kama wana haja ya kuendelea kuishi pamoja vinginevyo bora kila mtu akamate njia yake.
     
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Huyo jamaa ni wale wanaohonga barmaid halafu nyumbani hatoi kitu.....ikiwa mpaka watoto wanashirikishwa inakuwa ni kitu hatari. Maana watoto maadili pia yanakuwa hayapo tena, jamani msichanganye hela ya nyanya na unga ya nyumbani, mwanamke anahitaji pocket money kununua kitu chake binafsi yeye mwenyewe.

    Some are like pesa ya matumizi is same as pocket money for a woman!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ukiona watoto wanamshauri mama yao kumwibia baba jua hata wao hawaoni tena baba kama ni mwenzao.

    Yaani mke anaachiwa pesa ya msosi tu, hakuna ziada.

    Na haruhusiwi hata fanya vibarua maana atamwaibisha mme sababu mme ana pesa. Basi mpe aweze pesa kujikimu, inakeraje?
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Aisee........hao ni wale aina ya wababa akinunua unga na kuweka ndani basi......hajui kama na mke nae ana mahitaji yake mbali na chakula....... Kongosho kama wewe ndie msuluhishi hakikisha unamtwanga huyo mbaba masuali ya msingi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,170
    Likes Received: 4,708
    Trophy Points: 280
    Wanawake wengine wizi ni fani yao...

    [​IMG]
     
  6. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sisapoti wizi lakini unaongelea wizi upi?? kuna thread ambayo mama na mwana waliuza nyumba kinyemela ili mtoto asome nje na baba akatoa radhi, unaongelea wizi kama huo au mama kaiba 10,000 ya vipodozi?
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wameiba laki tatu, na mara nyingi hii hutokea akimfumania mmewe na wanawake wengine afu hataki kuomba msamaha.

    Wanajiunga nyumba nzima kumkomoa baba yao kwa kumwibia hela.

    Imagine mtoto mkubwa ana miaka kama 20, ila yeye ni wa kufikia tena wa kiume anajiunga na mama tusema wa kambo kumwibia baba yao pamoja na watoto wa huyo dada.

    Tena huyo wa kiume ndo mshauri mkubwa anamwambia jilipe tu hata ukiziacha hatuzili sie watazifaidi mabarmaids.

     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie sijui hata niwashauri nini, nipeni busara wakuu.

    Ujue kijiji nilichotoka ndo nategemewa kama hakimu.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wizi wa aina hii ruksa kabisa.

    Tena waweza ufanya mbele ya jaji au kumfanyia jaji mwenyewe akiwa kavaa gwanda lake na kashika penal code.

     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hehehe unalo bidada.....hakikisha hao mke na mume hawaachani na mke anaacha tabia ya kuiba pesa za mume.....tumia yale mabusara yako ya kwenye PCM A'level!:flypig:
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mmmmhhh hapo inawezeka mumewe ni tindo balaa mpaka wanaibiwa..
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    spirini wee nimeikubali kumbe ndivyo inavyokuwaga enheee....
     
  13. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    Mmmh KONGOSHO sijui utasuruhisha nini wakati hiyo ni BROKEN HOME tayari.Good luck anyway
     
  14. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mhh!! wanachofanya sio sahihi kabisa na huyo kijana anaonesha uelewa mdogo sana kwa mtoto wa kiume. huyo mke ana haki ya kuchukia lakini kama mume anacheat wanapaswa kuita ndugu/wazee wa busara wawape ushauri, na siyo kuiba kwani huwezi kushinda ubaya kwa ubaya. mke/wazee wamuulize mumewe y anamcheat na wachukue hatua za kupunguza hizo sababu. alternatively achukue uamuzi kama wa huu wa gfsonwin
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mwache aibe tu kama hapewi matumiz hao ni wazee wakiswahili mwambie aendelee kumwibia tu jino kwa jino asipoiba wanakula barmaids sasa kipi borqa mwambie achukue sio aibe ila asijue
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hata za PCM hazitoshi kwenye sosho laifu.

     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hata mie naona it's a broken home.

    Ila sijui kwa nini hawako tayari kuachana wakati wanaumizana sana.

     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kweli kijana ni mdogo na hana uzoefu wa ndoa
    so yeye anamshauri tu akili inavyomtuma

    mie bado namshangaa baba mwenye nyumba, unawezaje ishi na mke asiye na kazi hufikirii kumpa hata 10, 000 kwa mwezi ya matumizi?

    Wakati kila siku warudi saa 6 usiku kutoka bar? Na pesa unazo?

    Hebu wanamme wanisaidie kuelewa, kabla sijaitwa kikaoni.

    Kinaanza saa kumi kamili

     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hahahaha huyo mama nae kiboko so akiombwa msamaha haibi eeh.....nimejichekea kwa raha zangu
     
  20. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    si ajabu mume anadhani mkewe akipendeza ataanza kumsaliti ndio maana hataki kutoa matumizi. Anahisi mkewe akifunguka ataona kuwa yeye (mume) hamjali na kumkimbia hivyo ndio maana anamnyanyasa hivyo. I know baadhi ya wanaume wanapenda wake wasio na kazi ili wasiweze(wake) kuwachallenge hata kama watafanya makosa, its just my theory. for more kutokana mie siko kwenye ndoa, i'll refer this case to Bishanga, Eiyer. gfsonwin (a very wise lady) anaweza kutoa ushauri mzuri zaidi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...