Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Miswada ya sheria zetu iko kwa Kiingereza?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Game Theory, Jun 15, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Nimepita pale kwenye dula linalouza miswada mbali mbali iliyopitishwa na serikali na nimekuta karibu yote imeandikwa kwa kiingereza

    nilikuwa nina taka sana ile ya serikali za mitaa tena ambayo inamhusu mtu wa kawaida kabisa...lakini nayo imeandikwa kwa kiingereza tena kile kigumu

    sasa cha kujiuliza waziri wa Utamaduni anafanya nini?

    ofisi ya waziri mkuu kwa nini hawasemi jambo kuhusu hili?

    na muhimu zaidi je nia ya kuchapisha hii miswada kwa kiingereza ni nini hasa?

    je ni haku kusema kuwa kuna nia za siri ambazo watawala wetu hawataki tujue?
     
  2. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani wengi wetu hususani wananchi wa kawaida wasielewe, wasije wasumbua!
     
  3. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sheria ni taaluma iliyogubikiwa na ukoloni mamboleo. Ili uwe mwanasheria unayeogopewa ni lazima ukimudu kiingereza kigumu kilichochangnyikana na kilatini. Kama unabisha nenda kamuulize AG Werema!
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Ile ya serikali za mitaa ni kubwa kweli lakini pia yote ni kiingereza kitupu

    surely mtoto wa Mkulima anaweza kufanya jambo kuhusu hili la miswada kuchapishwa katika lugha ya Kiswahili ambayo asilimia 100 ya watanzania wanaifamu vizuri
     
Loading...