Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini magazeti ya Tanzania leo hayana story hii muhimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sikiolakufa, Jun 26, 2011.

  1. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimejaribu kupitia magazeti leo jumapili sioni hata moja lililocover story ya serengeti ikiwa serikali imenawa mikono kutokana na shinikizo la marekani...embu ona serikali ilijifanya kichwa ngumu...wakenya wakachombeza...barabara ikijengwa itaathiri migration ya nyumbu kwenda kenya....obama ni mkenya...marekani wakapigilia msumari wa mwisho jeneza la tanzania kudadadeki​
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Siajukusoma bado!!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    you live in fantasy world..i cant buy this
     
  4. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    ipo kwenye The Guardian la leo mkuu
     
  5. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Wanaogopa maana serikali itaona kama vile imeshindwa na inaogopa
     
  6. c

    chilljuice Member

    #6
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari hiyo ni kubwa ila pen za waandishi wetu zimezoea kuandika siasa na michezo tu!
     
  7. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Swala la kutoitangaza hiyo stori sifahamu, lakini mimi sikutaka ijengwe! Serikali yetu inaugonjwa wa kudharau ushauri wa wataalamu ndio maana nchi inazidi kudidimia kiuchumi. Wataalamu wameshauri isijengwe sababu itaathiri mazingira, uchumi na utalii halafu serikali ikaleta dharau. Thanx americans for this!
     
  8. B

    Bobby JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kwangu mimi ni furaha kubwa na of course sikuwa ninailewa serikali hii ya viziwi katika hili kwani niliona kama sababu zilukuwa so obvious. Lakini jingine hivi bado tunasubiri watu wa nje watusaidie kuamua hata mambo yetu wenyewe kweli tutafika kwa style hii? Katika hili Obama ana intreset kwa sababu ya asili yake sasa kule ambako hana interest ina maana ndio tutakuwa tunaingizwa mkenge mpaka lini?
     
  9. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Binafsi nilitegemea haya toka ubishi ulipoanza. Barabara ilie ilitaka kujengwa kwa misingi ya kisiasa zaidi na kuonesha misuli (muscle flexing) kwa upande wa serikali. Tunategemea utalii kwa mapato ya kigeni, swala na wanyama si la Tanzania pekee, Kenya imo pia. Kama tungelazimisha hili, ni wazi athari zake zingekuwa far-reaching, in the long term!! Au ni hukumu ya udhaifu wa serikali yetu kiushawishi au kiutendaji.

    Acha serikali hii iaibike. Wajifunze kusema vitu pre-maturely kuna gharama yake. Scientific facts will always carry more water than political opinions.
     
  10. JOHN MADIBA

    JOHN MADIBA JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magazeti mengi yamejikita kwenye siasi zaidi, labda labda hawakupata matokeo muda muafaka kabla hayajaanza kuchapishwa
     
  11. M

    Maga JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Tatizo viongozi wetu hawafokirii kesho, wao wakishiba basi hawajui kuwa matokeo ya maamuzi yao ya leo yataonekana kizazi kijacho, nawashauri viongozi wetu wawe na long term plan
     
  12. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    soma mzelendo
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Media za TZ kuacha kuandika habari za maana na maslahi kwa watanzania ni kawaida yao . Leo barabara lakini juzi tu wameshindwa kuandika kwa nguvu zote mauaji ya raia wema kule Nyamongo Tarime . Hao waita waandishi wa habari au waharibu habari ?
     
  14. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hivi nani kawaambia Tanzania kuna waandishi wa habari? Pumba tupu!!!!! Binafsi nilikuwa nataka sana hii barabara ijengwe mi sioni hiyo faida ya utalii cause mapato ya utalii yanatumika kumsafirisha ****** na mkewe nje ya nchi tu kila siku na kununua ma V8 ya viongozi bora tujengewe barabara tupite tu tujue moja
     
  15. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unashutumu wakati tayari umeambiwa kwamba imeandikwa kweye Guardian. Au hilo si gazeti la Tanzania?
     
  16. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ile ni copy tu, hata walichokopi hawakijui!
     
  17. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,964
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Mie pia nilitarajia uamuzi huu tangu mwanzo wa sakata hili. Wapi na wapi Tanzania kuweza kupinga maamuzi ya madola yanayoipatia zaidi ya asilimia 50 ya bajeti yake? Ila naona uongozi wa nchi hii mpumbavu na hauna upeo wa fikra. Tayari uharibifu umekwishafanywa katika mahafali ya kimataifa bila ya sababu yeyote. Sasa kweli Kikwete alikuwa atarajia ataijenga hata kama wahisani wake anaowapelekea bakuli kila siku wakikataa? Huu ni upumbavu wa kitoto. Alitaka awaoneshe Watanzania kuwa yeye ni 'rais' na anaweza kuamua lolote? Ajifunze toka leo kwamba muda wa kuwa unamtegemea mwingine kwa kula yako wewe huko huru.
    Kama ana akili ataanza tangu leo kuona kuwa hawategemei wazungu wake anaowaona ni baba na mama zake wa kukimbilia kila anapoharibu uchumi wa nchi yake.
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mngejidai wajanja ile ahadi ya vyandarua vya mbu ingepotea!
     
  19. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Haiwezi kuwa story wakati habari ni ileile kwamba kipande cha 50 kilometa ndani ya Hifadh hakitajengwa; na uamuzi huo ni wa siku nyingi. Labda upya wake ni kuwa wanaharakati waliokuwa wanashikia bango hii isho hawakuwa wameliona hilo na sasa baada ya kutangazwa BBC ndio ikawa habari mpya.
     
  20. kijana makini

    kijana makini Member

    #20
    Jun 26, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kichwa ngumu Govt
     
Loading...