Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini lakini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kijakazi, Mar 26, 2008.

  1. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2008
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Leo hii nimesoma kuwa raisi kikwete amefungua rasmi TBC tanzania broadcasting corporation, badala ya Television ya Taifa (TVT), swali langu humu ambalo labda kuna mtu anafahamu jibu lake ni kwamba ni KWA NINI JINA LA TVT AMBALO NI LA KISWAHILI NA KILA MTU TANZANIA ANAELEWA LINAMAANISHA NINI PUNDE ANAPOLISIKIA LIBADILISHWE NA KUPEWA JINA LA KIGENI AMBALO NAFIKIRI KAMA UKIFANYA UTAFITI NCHINI KWETU NINA UHAKIKA SI ZAIDI YA ASILIMIA 5 YA WATZ AMBAYO WATAELEWA MAANA YAKE... sasa ni nini tena kimembaki nchini mwetu cha kwetu kwa lugha yetu? manake hata majina ya mitaa na barabara yote yamebadilishwa kutoka kwa mf MT unyamwezi kwenda Unyamwezi street, BR bibi titi kwenda Bibi Titi road, sasa Je kuna ulazima gani ?? mimi siku zote nilikua na majivuno ya nchi yangu ndio pekee ktk Afrika ambapo tunatumia lugha yetu kwa kila kitu sasa kuna nini kimebaki cha kujivunia... naombeni msaada ktk hili labda kuna mtu ana mawazo yenye akili kuhusu sababu za kukifuta kisahili kisirisiri...
     
  2. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kijakazi, ulikosea sana kufikiri hivyo......
     
  3. a.9784

    a.9784 Senior Member

    #3
    Mar 27, 2008
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kijakazi hata hujakosea,kwa nini lakini na mimi nauliza.Au Bush katulazimisha kubadilisha jina.Ni nini madhara ya kutumia TVT na ije TBC ni nini kimeongezeka.
     
  4. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2008
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo boss si alikuwa BBC kwa muda mrefu tu.
    Mimi nadhani amecopy na kupaste alichofanya sana sana ni British ikabadilika na kuweka Tanzania... kamaliza kazi yake hapo mkurugenzi
     
  5. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani sio ninyi tu hata mie nimeshangaa yaani tulizoea neno TVT na RTD sijui tutaanzaje kujing'atang'ata na hilo neo TBC1 na TBC taifa yaani maneno hata hayana ladha.Huyu Tido naye kichwani nadhani kateleza kitu yaani kwakuwa UK kuna BBC1 na BBC 2 na yeye kaamua kutupiga changa kidogo eti TBC 1 halafu TBC2 ndio ipi na TBC Taifa ndio ipi bota hata angesema basi TVT sasa itaitwa SUT,yaani shirika la utangazaji Tanzania.AU hata wangeacha TUT ilikuwa bomba tu
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    TBC ilikuwepo miaka ile, na lugha ya kiingereza bado ni rasmi katika shughuli za kiserikali ingawa lugha ya taifa ni kiswahili
     
Loading...