Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa nini kwenye picha ya muungano ni nyerere pekee akichanganya udongo na karume haonekani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mankipe, Jul 10, 2011.

  1. mankipe

    mankipe Member

    #1
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ndugu wa Tz wenzangu ivi ni kwa nini kwenye ile picha inayoonyesha jinsi Tanganyika na Zanzibar walivyoungana ina picha ya kiongozi wa upande mmoja ie Nyerere akichanganya udongo bila kuwepo mzee Karume? au ni kweli karume alipelekeshwa na Nyerere kukubali muungano bila ridhaa ya wanzanzibar? napenda kuwakilisha hoja
     
  2. mankipe

    mankipe Member

    #2
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    muungano ni batili inabidi kuwe na kura za maoni km watu bado wanautaka muungano
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hiyo Umepata kwa Mbunge wa Pemba by the name of Mnyaa... yeye kasema Mwanae kamuuliza kwanini ni picha ya JK Nyerere only? well hilo ndio Tatizo kubwa la Muungano?

    There is way better points to discuss questioning the Union than nani kachanganya Udongo!!
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Karume alikuwa kichuguu,nyerere mlima kilimanjaro (in term of intellectual ability)
    Yule mzee alikuwa ful maujanja akisema chochote hakuna wa kubisha ukibisha una alternative mbili ,upigwe ban ya kutotoka nje ya kijiji chako au ukimbie nchi
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Nyerere alikuwa mbabe sana! TZ ingekuwa tajiri nadhani tungetawala nchi nyingi sana kwa umaskini huu tulionao majeshi yetu yalipigana msumbiji huko tukasidia sana vyama vya ukombozi so karume asingekuwa na nyodo mbele ya Mwalimu
     
  7. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Hajui kuchanganya
     
  8. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sasa hiyo ni "intellectual ability" na "maujanja" au utemi na udikteta?

    Unaji contradict.
     
  9. A

    ADVOCATE NEWBOL Member

    #9
    Jul 10, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    This is blatant absurdity. JAMII FORUM nashauri tujadili mambo ya maana siyo watu na matukio ...
     
  10. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kula 5 !!! Maana hata huyo Mnyaa kama anaulizwa miaka nenda na mwanae angeweza kuliwasilisha kama swali mahali husika na kujibiwa tatizo sio nani anachanganya..tatizo huo mchanganyiko una tija?!
     
  11. Mnyang'anyi

    Mnyang'anyi Member

    #11
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Tuna uhitaji mkubwa sana wa watu kama Babu Burito kipindi hiki, probably kuliko kipindi chochote cha historia ya nchi hii... watu 'kaksi' lakini wenye uzalendo uliotukuka
     
  12. M

    Mkandara Verified User

    #12
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Iweke picha yenyewe hapa, acha kuzungumza utumbo!
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kizungumkuti hicho. hata nyaraka zenyewe za muungano hazipo.
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    Barubaru,

    ..watu wana passport za Tanzania, halafu unahoji nyaraka za muungano ziko wapi??!!

    ..badala ya kudai nyaraka za muungano bora mngejielekeza kusisitiza kwamba muungano hauna faida hivyo uvunjwe.

    ..MUUNGANO NI MZIGO KWA WA_TANGANYIKA. HAIJALISHA NYARAKA ZIPO AU HAZIPO.
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Karume baharia, hakutaka kuchezea matope!
     
  16. Jiwejeusi

    Jiwejeusi JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karume alitapeliwa. Wazanzibar daini nchi yenu. Achen kulalamika, act.
     
  17. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Karume alikuwa ana allergy ya vumbi (allergic to dust) ndiyo sababu hakushiriki kuchanganya mchanga kwa vile afya yake ingeathirika.

    Kuhusu muungano ni kwamba Karume hakupelekeshwa na Nyerere bali watu asilia wa zanzibar walichoshwa kutawaliwa na wageni yaani waarabu, wamanga, wamangakoko na wahindi

    Hatuvunji muungano kama hamridhiki nao rudini kwenu india, oman au kokote huko babu zenu walipotokea. Zanzibar ipo afrika kwa ajili ya waafrika.
     
  18. F

    Falconer JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 596
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Asante angalau kuna mmoja wenu ameona hilo. Basi ni mengi tu ambayo alikuwa akifanya bila ya ridhaa na mashirikiano na Zanzibar. Kwani ukiwa katika nafasi kubwa kama ya Nyerere huwa hujali kitu unafanya utakavyo tu. Na Nyerere alijua kama wazanzibari wataamka wadai chao ndipo alipopaogopea kwenda kwenye serikali moja akaona ababaishe hivi hivi tu. Sasa wakati umefika kwa usalama na mshirikiano tugawe mbao kila mtu aangalie hatima na maslahi ya watu wake.
     
Loading...