Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini? Kadri siku zinavyokwenda Watanzania tunazidi kuwa WAJINGA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kimboka one, Dec 11, 2011.

  1. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mi ninajiuliza hili swali sana sipati jibu.kwa nini kila kukicha wtz tunakuwa wajinga,tunakosa UZALENDO na ubunifu.ninasoma historia ya Mkwawa hapa jamaa alikuwa na akili sana na UZALENDO wa hali ya juu.wajerumani walipata tabu kubwa kuliko sehemu nyingine walizo tawala.sijui kwanini? hakupewa nishani ya uhuru.hoja yng kwa nini? Kizazi hiki hakuna wa aina ya mkwawa?.kadri siku zinavyo kwenda ata watu aina ya slaa hawataoneka sijui nchi itakuwa je?. Au ni haya madawa,vipodozi,net,vyakula vya makopo na tv za ughaibuni?.nisaidieni wadau.
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kutokuwa mzalendo ni ujinga?
     
  3. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hapana mi nakukosoa! Kila siku zinavyozidi kwenda Watanzania wanazidi kuwa na akili, wanaozidi kuwa wajinga ni Watawala wetu ambao wanafanya ujinga wa kuwatunuku nishani kina Bibi KIROBOTO wakata hata kazi aliyonayo imemshinda!
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ujinga umeu generelize lakini sidhani kama watanzania wengi ni wajinga. Wapo wazalendo, wenye hekima lakini hawapati nafasi ya kuonyesha vipawa vyao badala yake vichwa vya nazi aka panzi ndiyo vimepewa nafasi ya kuongoza.
     
  5. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    je wewe ni mzalendo? Kama jibu ni ndio ni kitu gani cha maana ambacho umewahi kuifanyia nchi yako? Kama kweli unataka watz wabadilike anza wewe usiwe kibao cha matangazo
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hakuna kitu kinaudhi kama hii tabia ya kujidharau. Mara sisi watanzania ni wajinga, mara sisi watanzania hatuna uzalendo! Kwa vipi? Huu ni ukoloni wa ki-fikra. Tangu jana watu wengi wamekuwa wanachambua utoaji wa nishani na kuhoji vigezo vilivyotumika kuwapa baadhi na kuacha wengine. Sasa inakuwaje watanzania wote tujiite wajinga? Au ina maana ni watanzania wote waliokaa na kuandaa orodha ya wapewa nishani? psychological scar ni hatari zaidi kuliko physical scar. Ukikazania kumwambia mtoto wako kila siku kwamba yeye ni bure hawezi kitu anaweza kweli akawa bure kwa kukata tamaa.
     
  7. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Unategemea mtawala aina ya m.k.were afanye nini zaidi ya hayo anayoyafanya? Uwezo wake umeishia hapo


     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani wewe ndio mjinga Watanzania ni watu wenye ufahamu wao na kujitambua!
     
  9. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Mjinga wewe na familia yako ,na ndio maana mkaipigia kura CCM
     
  10. m

    massai JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wajinga ni sisiemu na cuf tu nchi hii,wengine wote wana akili zao,namuunga mkono muanzisha mada kwani najua anamaanisha nini aliposema kwanini watanzania tunakua wajinga.
     
  11. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kwenye ujinga hapana,watanzania si wajinga hata kidogo!Ila kwenye UZALENDO tuwe wakweli.Uzalendo nchi hii umeshuka sana sana!Huo ndiyo ukweli vinginevyo niwe sifahamu tafsiri sahihi ya neno UZALENDO!Hivi kwa mfano wale jamaa waliokuwa wanasukuma gari ya Jairo siku ile pale wizarani,tena walijikakamua hadi ushuzi ukawatoka utawaita wazalendo wale?Mungu apishe mbali itokee vita kama ile ya Kagera leo hii,ni nani yuko tayari kutoa nguvu,mali ama damu yake kuifia nchi hii?Hivi kijana wa leo utamshawishi vipi aende vitani wakati mwenyewe anaamini nchi imeshauzwa na yeye hakupewa mgawo wake?Ndugu zangu tusijifariji uzalendo sasa hivi haupo!THINK TWICE.
     
  12. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,396
    Likes Received: 1,076
    Trophy Points: 280
    uko sawa watu wa aina ya Rumanyika,kimweli,mangi meli na mkwawa ni wachache sana na tunazidi kuwapoteza..
     
  13. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,810
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Kwenye UJINGA mie simo kabisaaaa, uzalendo ndio umepungua kidogo maana naogopa kupata ugonjwa wa presha, Tumemchagua Mkapa Mr. Safi akawa Mr. AnaBEM na Meremeta-Kiwila, sasa Kama huyu Mr. Dowans na Kagoda mnataka uzalendo gani? kama wewe mzalendo kweli kazifuate Pesa za Mr. Rada Mzee wa vijisent huko new jes..... si ulishaambiwa!
     
  14. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ngojeni jkt irudi,tatizo lenu mnaongea tu kwa kuwa wengi wenu hamkupitia national service!
     
  15. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu sidhani kama JKT itaweza kurudisha uzalendo uliopotea!Tena vijana wa sasa walivyopinda wanaweza kuchoma moto makambi.Unajua tatizo ni kwamba watu wote hivi sasa wanaona jinsi mgawanyo wa keki ya Taifa unavyofanywa kwa kutokuzingatia usawa!Na hapo ndipo tatizo la watu kupoteza uzalendo linaapoanzia.
     
  16. n

    nyantella JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    hapo kweney red.
    Stay Foolish,
    stay hungry

    Steve Jobs (1955-2011)



    hapo kwenye blue:
    kila kila zama na kitabu chake, sii lazima watu woote wafanane otherwise the world would have been a very boring place to live! mkwawa had his weaknesses to and so is Slaa! just play your part all will be fine! and by the way, je, wewe una uzalendo? (remmember it begins with you)
     
  17. Losomich

    Losomich JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watanzania si wajinga, ni kwamba wamebanwa na vingunge vya ufisadi. Wanaowachezesha music wanaotaka wao kwa kutumia pesa uchwara pamoja na nguvu za dola!!!
     
  18. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #18
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nimefanya mengi kulingana na umri wng na elimu yng au mawanda yng ya kuwafikia.kubwa kuwaelimisha watanzania kudai haki yao na kuacha ushabiki.kimsingi unahitaji utambulisho wangu kamili ili upate rejea si maneno tu
     
  19. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mkuu utaendelea kuudhika tu! Kwa ukweli huu
     
  20. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    labda watu hakunielewa chukua mfano wa hesabu hii rahisi na tazama majibu ya kama si ujinga ni nini?. 1.madini+mafuta+makaa ya mawe+vivutio+aridhi nzuri+nyanda ya maji+watu=UMASIKINI 2.Kwa wiki karibu migodi yote tz hakuna ambao unazalisha chini ya tani moja kwa wiki kwa aina ya madini husika,mfano gold ikiwa kiwandani inauzwa m 90 kwa kilo mara 1000 ni shilingi ngapi?.na sisi tunabaki na ngapi?.na kwa nini ni masiki mpaka sasa?.huu si ujinga?,kama walifanya wakina cheif mangunga?, kubadilisha dhahabu kwa vioo au kwa net na mradi wa pango uzazi au kunawa mikono?.aaah inaudhi!
     
Loading...