Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini jiwe hili huitwa Fatuma?!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malila, Nov 29, 2008.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2008
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Kila mara utasikia majambazi wamevunja mlango kwa kutumia jiwe la Fatuma. Kwa nini jiwe hili likaitwa jina hilo? Wajuvi wa mambo karibuni mchangie mada hii.
     
  2. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    It is a code name ambayo huitumia ili kufanya kazi yao bila incoviniences zozote hasa kimawasiliano. Ikiwa utasikia wakisema Fatuma amesemaje pengine wakimaanisha jiwe lao hilo itakuwaje? Wewe hutoweza kujua na au ukiwakuta usiku kwa kuwafumania wamebeba watakuzuga jamani twende tumkimbize Fatuma haraka hospitali kazidiwa na ukitaka kusaidia watakuambia asante ngoja tumpumzishe kidogo hapa wakiwa wamefunika nguo hivyo utadhani mtu wa kweli na Fatuma. Kumbe aaalaa ni jiwe na ni majambazi. Sijui nani kawafundisha na hurithishwa kizazi na hata kizazi cha familia jambazi na kamwe ni mwiko huwa hawaliachi nyuma unless wameuawa!
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2008
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Linaitwa Fatuma, kwasabu ni jiwe Malaya, linaingia popote. Oooops.

     
  4. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    What does it mean popote? You mean even a police door!! or bank door!! etc Kindly clarify.
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Si jiwe kama mnavyozania ila ni mfano wa gogo na huwa limetengenezwa rasmi na mikono ya kulibebea mfano wa picha iliyopo,ila sababu ya kuitwa Fatuma ni kuwa kuna hadithi za kale zinasema alikuwepo mwanamke akiitwa Fatuma na alikuwa na nguvu kubwa za ajabu na hakuna alieweza kupigana nae na atakaejaribu hupigwa na huondoka kilema.
    Hili jiwe la Fatuma kama tulionavyo kwenye picha ndani yake ukitazama utaiona hiyo picha ya Fatuma mwenyewe ,nafikiri hili walilipata hapa Tanzania ila sasa wameliweka kwenye makumbusho pamoja na yule mjusi anaedaiwa na bunge letu ambae yupo Ujeru.

    [​IMG]
     
  6. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2008
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    HUjajibu shwali. Wewe ni kama muulizaji. wote hamjui. Bora kuangalia majibu ya wenzako kuliko kujieleza mwenyewe kama hivi
     
  7. M

    Mutu JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Nadhani uko sahihi Mwiba.
    Na kwa kukazia tu ni kwamba technology hii inatumika mpaka sasa hata na wanajeshi hasa wa marekani wanavyobomoa baadhi milango .Check movie ama live wakionyeshwa Iraq .
     
Loading...