Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini imekuwa hv

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kimbweka, Oct 10, 2010.

  1. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wanandoa wengi wa hapa TZ wa siku hizi wanakuwa na uzao wa watoto 2 na ikizidi sana 3 siyo kama wazamani ambapo walikuwa na uzao wa watoto 10 na zaidi. Hii inasababishwa na nini hasa. Maana hata wenye uchumi mkubwa na mzuri sana sana huishia 3 ni kwa nini?
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    tatizo sio kuzaa taizo kulea, hata kama watu wanakipato, kwa sasa hakuna mwanamke wa kukaa ndani na kulea watoto, unaposema watoto kumi ina maana mama anakuwa ni mimba na kulea tu.
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    siyo anatoa watoto 10 kwa mpigo. Na kama ni kulea hao 2 ama wa3 hawalei? Sidhani kama kulea ni sababu ya msingi. Maana hao waliokuwa wanazaa 10 walikuwa wanafanya kazi haswaa, kulima, kuteka maji, kusanya kuni, kupika, nk na waliweza kulea pia. Hawa wa siku hizi watashindwaje?
     
  4. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kuiga uzungu
     
  5. L

    Luveshi Senior Member

    #5
    Oct 10, 2010
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 170
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ........uzazi wa sasa hivi unasumbua sana kutokana na haya madawa ya uzazi wa mpango....... hii inapelekea wanandoa kuzaa watoo wa 2 au3. .
     
  6. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachosumbua si dawa za uzazi wa mpango pekee. Kuna matatizo tofauti ya kimaumbile hasa via vya uzazi kwa wanawake na wanaume
     
  7. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #7
    Oct 10, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ukiachana na maisha ya sasa kuwa ya hali ya juu, Zamani wamama wengi wenye idadi hiyo ya watoto walikuwa wamama wa nyumbani au walimu ambao hawapo busy sana na mihangaiko ya maisha. siku hizi ndani ya nyumba wote tunakimbiza pesa. sasa wewe kama kila siku una mimba au mtoto mchanga utafanya muda gani kazi nyingine?
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    lakini wapo wasiotumia madawa ila watoto 2 tu na hawazidishi
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ina maana wa zamani walikuwa hatafuti pesa? Na waalimu wasio bize ni wepi hao? Sidhani kama ni sababu! Na hata siku hizi wapo wa mama wa nyumbani lakini hawazidishi wtt 3
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    asante mkuu je waweza kutuchanganulia hayo matatizo na jinsi ya kukabiliana nayo?
     
  11. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hamna nguvu ya U-beijing hapo?:blah:
     
  12. W

    WA MFALME Member

    #12
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni kuiga mambo ya kizungu tu.mana siku hizi mtu ukiwa na watoto zaid ya wa3,unaonekana wa kizamani,ni mambo ya kwenda na wakati tu.
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    inavyoelekea wazungu wanaturisisha kila kitu! Hehehe ukisasa huo
     
  14. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hebu basi wewe zaa watoto wasio na idadi ndipo utajua kama kuna sababu ya kuzaa watoto wachache ama la!
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    becoz of antchrist obama the prezidaa...ni somo refu kueleweka,but only knw thiz for the moment.
     
  16. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ukisema watoto kumi unamaanisha idadi yao ni 10, Sasa wasio na idadi ndiyo nini????? Sijakuelewa!!!! Hapa tunataka kujua sababu za msingi, si kwa ubaya huenda kwa upande mwingine ina maana nzuri tu! Tena ningependa kujua kwenu mlizaliwa wangapi na kama ulikuwa wa 7 je? Wangezaa 2 wewe ungekuwepo?
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    We una wangapi Mtu wa Pwani?
     
  18. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hao wazamani kuwa na watoto wengi ilikua ufahari hawakujali watawatunzaje, sasa hebu imagn maisha ya sasa unaishi chumba kimoja uswahilini utazaa 10 uwalaze wapi? uwalishe nn? Kwa maisha ya sasa acha tu wazae wawili wanawatosha kabisa
     
  19. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,110
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Watoto wachache ni fasheni
     
  20. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zamani kulikuwa hakuna magonjwa, chakula kilikuwa kingi, elimu ilikuwa bure na hata kuishi watu walikuwa wanaishi maisha marefu kuliko sasa. Sasa hv ukibeba mimba ukizaa salama ushukuru mungu unaweza ukabeba mimba ukaumwa sana mpaka uctamani kubeba nyingine, au ukabeba mimba wakati wa kujifungua ukala kisu na mtoto ukakosa (na hii sasa inawatokea watu wengi sana cjui ni kwa nini). Hata elimu kwa sasa ni gharama kubwa sana c kwa masikini wala tajiri na kikubwa zaidi wote baba na mama wanakimbiza pesa na walezi wa watoto wanapatikana kwa tabu, kuwameintain ni gharama kubwa pia na hawakai sana kwa waajiri wao ni wepesi kudanganyika. Zamani ulikuwa unaweza kuomba ruhusa kazini ukakaa hata mwezi unaangalia watoto kama huna mlezi sasa hivi thubutu kama kibarua hakijaota mizizi na kikiota mizizi baba nae anaanza kukuona mzigo
     
Loading...