Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini hutaki niende?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KIPAPATIO, Mar 8, 2012.

  1. K

    KIPAPATIO Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF.

    Nina mdogo wangu ambae alikuwa anaishi na mpenzi wake kwa takriban 5 years, na mtoto walizaa pia. Wakati ulifika ambapo walitaka wahalalishe ndoa yao, lakini ghafla mwanaume akasitisha zoezi hilo akidai kuwa huyo mwanamke hakuwa na tabia nzuri, ingawa yeye (mwanamke) alidai kuwa alipata mwanamke mwingine. Walitengana na mwanaume alisema kuwa mkewe akajirekebishe tabia before they get married. Ajabu jamaa anaishi na mwanamke mwingine, tena a close friend wa mdogo wangu.

    Huu ni mwaka wa 3, mdogo wangu kampata mchumba ambae anataka wafunge ndoa. Tatizo mwanaume alosema ana tabia mbaya hataki kumruhusu aolewe!Alishalipa mahari, sasa anaombwa arudishiwe mahari yake, jamaa hataki. Akiombwa hata tu walizungumzie hili suala anakwepa. Mshenga na wazee wamemsihi sana akubali kukaa chini na kutoa msimamo wake lakini jamaa kagoma.Mchumba wa sasa anampenda sana huyo dada ila anaogopa jamaa anaweza kuwafanyia kitu kibaya ukizingatia walishazaa mtoto na alishatoa mahari. My sister yuko ktk wakati mgumu sana, je inawezekana kumchukulia hatua za kisheria ili bwana huyu aridhie waachane for good tena peacefully?

    Kuna habari toka kwa friends wake kuwa bado anampenda mdogo wangu na anadai hatoruhusu aolewe na mtu mwingine. Hebu nisaidieni ushauri hapa huyu binti afanyeje?

    Asanteni.
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    waachane mara ngapi?
    hana ndoa nae. anaruhusiwa kuoana na yeyote
    hivi ukiachana na mchumba wako/tena amekuacha ukitaka kufunga ndoa na mwingine lazima wa awali aidhinishe?
     
  3. K

    KIPAPATIO Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Issue ya mahari inakuwaje hapo Smile ukiachilia mbali mambo mengine? What if siku ya harusi aje na kusema this is my wife, tulizaa na mtoto na mahari nilishamtolea?
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sasa ushauri wa nini na hali halisi inaonyesha kuwa huyo kijana ni muhuni? Au anataka magonjwa!?
     
  5. zimwimtu

    zimwimtu JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 1,428
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    hapo chacha...., kumbe jamaa ni sitaki nataka eeh, go ahead dada, funga ndoa na huyo wa sasa hatoweza kukuharibia. maana ndoa si mahari, kama kanisani kwetu (RC) cheti cha ndoa ndo kinaweza kusitisha harusi, wala si mahari au eti nilizaa naye. hakunaga hzo...
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    mwambie bana hakunaga kabisa .hizo zingekuwepo kuna ndoa ingefungwa kweli?
     
  7. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Hakuna hoja ya mahari hapo kwani alitoa shilingi ngapi....? wait kwanza lakini ishu kama hizi huwa ni tata sana wakati mwingine huwa tunapenda kuonekana hatuna makosa..anyway nenda kwa wazazi wa huyo jamaa muwakabidhi hiyo mahari kwao wao watajua namna ya kumpa mtoto wao...tena hakikisheni mnatunza kumbukumbu za kikao
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    ndio kawaida ya baadhi ya wanaume, anakuacha ili aone unadorora lakini ukipata mwingine wa kukuthamini ndipo anajifanya anajua. He wants to eat his cake and still have it.

    Kama walivyokushauri hapo juu, ilimradi hakuna cheti, ndoa yaweza kufungwa tu. Na ushauri mwingine; case hii mtafuteni mzee wa kanisa analoabudu huyo jamaa ili amwitishe na kuongea naye/nanyi.
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    waongeekuhusu nini? Huyo mwanaume ana mwanamke ndani hata kama wangekuwa wana ndoaingevunjwa.wanaume wa tanzania ndivo walivo.shame on him
     
  10. K

    KIPAPATIO Member

    #10
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0



    Kwa kumbukumbu zangu jamaa alitoa mahari laki4 tu ambazo dogo ye yuko tayari kuzitoa hata leo. Hao wazazi wake wanadai mahari hairudishwi coz kawazalia mtoto. Tuliwauliza mahari was for mtoto au mke? Hawakuwa na jibu zaidi ya kujikanyaga tu. Hofu iko kwa hawa wapenzi wa sasa, jamaa anaonekana staki nataka, na jamaa ni mkorofi fulani hivi!
     
  11. K

    KIPAPATIO Member

    #11
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Bora hata angekuwa na kanisa analoabudu we could do something, kifupi hata mlango wa kanisa haujui!Lol!
     
  12. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo mwanaume ni selfish sana.
     
  13. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,895
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    mrudishieni mahaari yake kwa M-PESA kama hataki kuonana na nyie .............
    MP
     
  14. K

    KIPAPATIO Member

    #14
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno.
     
Loading...