Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini hatuuzi TAZARA tukajua moja?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by republicoftabora, May 9, 2012.

  1. r

    republicoftabora Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kuna mtu anayo CAG report ya Tazara inasemaje?

    Nimedownload BBC video inayotwa African Railway

    Ni aibu. Sasa kama serikali na pesa za walipa kodi zimeshindwa kuongeza ufanisi.

    Watu wanafanya maintenance kwa kutumia zama za karne ya 18 hivi kweli watawala wetu wana nia na hii reli au?

    halafu kuna tu amesema kwenye video kuwa maamuzi yote ya hatma ya Tazara yako Beijing. Je ni kweli haya?

    sikiliza hapa:
    http://www.bbc.co.uk/news/world-africa-17060828
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    unataka iuzwe ili vichwa vya treni 'vipelekwe' India?
     
  3. r

    republicoftabora Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unachanganya na reli ya kati

    nazungumzia TAZARA sio hiyo reli ya kwenda kwetu Tabora
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    najua kama unazangumzia tazara.

    Kutokana na Ukisoma heading yako ndo maana nimekuuliza hilo swali......

    Maana, unatarajia nini kigeni cha mno tazara ikiuzwa? Unadhani huduma tatengemaa? Na sie tunaoenda mbingu kulima mpunga unadhani tutafikaje?


    Bado nasisitiza usitarajie makubwa toka kwa hao wanaoitwa 'wawekezaji'
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    niliwahi kufanya kazi kwa muda mfupi TAZARA Dar es salaam,
    jambo ambalo hadi leo linanishanganza shirika hilo tangu kuundwa kwake halijawahi kujinunulia kichwa cha kuendesha/KUVUTA mabehewa, Locomotives Engines, DAIMA LINAOMBA MSAADA TOKA CHINA.

    Miaka yote ya biashara, shirika limekua likizalisha mamilionea mitaani , huku akaunti zake zikibaki wazi na umaskini mkubwa.
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ngoja tuangalie Huyu mzee mwenye Ukurutu kama ataifanyia mabadiliko kama alivyoahidi
     
  7. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Utauzaje Tazara wakati deni na mkataba haujaisha na utaisha miaka 50 ijayo.
     
  8. H

    Heri JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Aug 28, 2007
    Messages: 236
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tatizo la TAZARA ni muundo wake. Management ya TAZARA imegawanyika equally kwa Tanzania na Zambia. Positions zimetengwa ki nchi.
    Wakati umefika kwa mfumo huu ubadilishwe. Watu wawe appointed kutoka kwenye market regardless utaifa wake na kazi hii ifanywe na reputable firm na serikali hizi mbili zikae mbali na utendaji wa shirika hili.
    Pasiwe tena na regional office wenye muundo wa sasa hivi.
    Hii yote itaweza kufanywa iwapo sheria ya kuunda TAZARA itafanyiwa marekebisho ASAP.
     
  9. b

    buswe Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Matatizo ya usafiri wa reli nchini yanasababishwa na mgongano wa maslahi. wafanyabiashara wengi wa malori ya kusafirisha mizigo na mabasi ya kusafirisha abiria ni mawaziri na wabunge, usafiri wa treni ukiwa mzuri biashara zao zitadoda maana usafiri wa treni ni nafuu. kwa hiyo viongozi hao wanakosa nia ya dhati ya kuboresha usafiri wa reli.
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mafisadi wale wapi ikiuzwa?
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Teh teh 4 cheap price coz mali ya serikali haina hasara siyo!
     
Loading...