Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Earthquake hutokea usiku?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Boflo, Mar 1, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimefatilia sana kuhusu time inayotokea earthquake kubwa, nimeona mara zote ni usiku, kwa mfano la Chile lilotokea saa 9 na nusu usiku kwa saa za Chile, Haiti ilikuwa usiku, China usiku, Italy pia ilikuwa usiku....Anayejua sababu atupe darasa kidogo kwa faida yangu na wasomaji wote..
     
  2. Joste

    Joste Senior Member

    #2
    Mar 1, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No it's not necessary, they can occur in any time of the day the cause of which is a sudden slip on a fault. Stresses in the earth's outer layer push the sides of the fault together. Stress builds up and the rocks slips suddenly, releasing energy in waves that travel through the earth's crust and cause the shaking that we feel during an earthquake. Remember the earthquake of Gujarat which took place in the morning of 26th Jan 2001,the tremors of which were felt in Delhi as well as in other places too,so there is no phenomenon of night and morning associated with earthquakes
     
  3. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    eh hapa umeongea mada inaeleweka,lakini mda si mrefu utachafua hali ya hewa,najua nia yako ya kuuliza hivi,tuendelee
     
  4. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bwabwa HAITI ilikuwa mida ya kumi na moja jioni kwa saa za HAITI!!
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Your sample space is not enough to justify your conclusion.

    Ni kama umetembea mtaani na kukutana na wazungu wanne wanaume halafu ukauliza "Kwa nini wazungu wote ni wanaume?"
     
  6. d

    damn JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    na Tsunami?
     
  7. s

    seer Member

    #7
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 2, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli sample size yake haitoshi kama anakumbuka yale yaliyokuwa yametokea arush mwaka juzi yalikuwa mchana kabisa watu..... cha maana atafute tu sababisho lake ndio atajua .............
     
  8. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mida ya usiku ndio mabwabwa wanakuwa kazini, na Mungu hapendi dhambi hiyo ndiyo maana huwa anaawaangushia dhahma.
    ACHENI USHAGA, MTATUPONZA WENZENU.
     
Loading...