Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini CUF wanaukimbia uwanja wa Jangwani?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Aug 30, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Siku ya Ijumaa CUF walifanya mkutano wao wa uzinduzi wa kampeni pale Kidongo Chekundu maeneo ya Gerezani jijini Dar. Jee hii ni kutokana na kupungukiwa wafuasi na kuona kuwa kule Jangwani wangeonekana wanapwaya? Kwa maana nyingine jeuri ya kuitisha mikutano mikubwa mikubwa kama vile ya 2000 na 2005 imepotea?

    Tukumbuke hadi sasa CUF ndiyo ina rekodi ya kufanya mkutano uliofurika watu pale Jangwani mwaka 2000, mkutano wa kampeni ambao watu wenye kumbukumbu walisema unakumbushia mikutano ile ya kudai Uhuru miaka 50 iliyopita (ingawa mimi bado siliamini sana hilo kwani Dar wakati ule ilikuwa na wakazi si zaidi ya laki 3.)

    Ni kweli, mkutano wa CUF wa Kidongo Chekundu siku ya Ijumaa ulionekana kufurika watu – lakini uwanja huo ni mdogo sana ukilinganisha na ule wa Jangwani.

    Halafu isitoshe CUF walichagua siku ya Ijumaa kufanya huo mkutano wao kwa sababu moja kuu – kwamba ni siku Waisilamu wengi maeneo ya jirani waliokuwa kwenye sala ya Ijumaa walipomaliza tu wakaenda mkutanoni kutokana na ukaribu. Hali kadhalika wafanyakazi waliotoka maofisini.

    Hii pia inaongeza ile hoja kwamba CUF ni chama cha Kiisilamu. Halafu kama ulichunguza sana picha za magazeti zilizoonyesha mkutano huo na ule wa Chadema kule jangwani siku ya pili yake – utaona ule wa CUF wahudhriaji weni walikuwa wamevalia baraghashia kuliko ule wa Chadema. Ziangalieni hizo picha tena.

     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Si CUF tu hata Mh Pinda hajwahi kwenda Jangwani! Tuwekee picha mazee hawa CCM B watakataaa
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Wanaogopas lipumba asije akalamba mchanga km kikwete,...........
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh shauri zenu walileta container la visu
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni kweli. Hata nami niliangalia hizo picha na kushangaa!
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    [​IMG]


    Angalia Hijab hizo!
     
  7. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Uwanja wa jangwani una UPAKO - Mtu mwenye mambo ya giza lazima apige mweleka.
     
  8. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitu cha msingi ni kuleta ushindani mkubwa kwa chama cha ccm na kukiondoa madarakani bila kujali itikadi ya vyama.
    Kama unadhani cuf wanafaa basi piga kura ya NDIYO kwa CUF.Kama unaona CHADEMA inafaa basi piga kura ya NDIYO.
    Hii ndiyo Demokrasia tunayoipigia makelele na elimu ya uraia ambayo ni haba sana kwa watanzania walio wengi.
    MYTAKE:

    • Tuwashauri ndugu zetu kujua haki na wajibu wa kupiga kura kuchagua viongozi,na sio kuishia kulalamika kila kukicha.
    • Tuwafundishe watoto wetu kwenye vyuo vya uandishi wa habari waache kulalamika kila kukicha kuwa wanaonewa na hawapewi haki ya kupata habari.
    • Tuwaeleze ndugu zetu athari za kupewa rushwa ya uchaguzi 2000 na baada ya uchaguzi unairudisha bila wewe kujua.
    • Mbona Tanzania kuna wasomi vijana wengi tuu wanatoka vijijini?hawaoni hili?viongozi wote wanaoshabikia ccm leo walisoma bure,iweje leo watuambie tulipie pesa nyingi hivyo?AMUA SASA.
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mi naona ingawa CUF sio chama cha Kidini(kama wanavyosema viongozi wao) lakini wangepunguza zile elemnts zinazoleta hisia za kidini.
    Kwa mfano kwenye mikutano ya CUF mbani la balaghashia na shungi kuwa nyingi lakini pia utaratibu wa kukaa, Wanawake wanakaa upande wao na wanaume upande wao.
    N ukithubutu wewe wa jinsia nyingine uende upande ambao si wa jinsia yako, Unanyanyuliwa.
    Yaani ni kama katika mikutano ya Kiislamu.
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni kwewli, wapinzani wa CHADEMA ni CUF.
    Nitakupa ushahidi, Jimbo la Kigoma ambapo Zitto anatetea.
    CUF wanashirikiana na CCM ili kumwangusha Zitto.
     
  11. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Chaga Development Movement Alliance hawana mpya. maneno ya watu mbwa wenyewe koko
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mazee I can see your efforts of pulling needles out of the haystack, pole sana!
     
  13. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Upuuzi na bla bla zisizokuwa na kichwa wala miguu.Endeleeni kufanya uchochezi wa kidini ndani ya siasa mtaula wa chuya.Kama Jangwani ni ya wale wa upako kwa maana ya Wakristo na Kidongo chekundu ni kwa wanaovaa balaghashia nchi hii si ya watu wa upako wala ya wanaovaa balaghashia.Poleni kwa porojo zenu na mawazo ya giza.

    Hii inathibitisha kuwa hamjui siasa na wenye kujua siasa utawaona wanakuja na hoja za maana siyo kuleta hisia za kidini.
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    [​IMG]

    Hawa watu wapo kwenye Kampeni ama kwenye mawaidha? Naona Hijab, Kanzu na bagalashia.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ya Kile chama kilichozindua kampeni siku ya IJUMAA!
     
  16. C

    Calipso JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ya kile chama kilichozindua Siku ya wasabato..
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Yeah na Mgombea wao alianguka pooooh aiseeeeeeee!

    [​IMG]
     
  18. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Achana na haya mazezeta. Sikutaka hata kuandika lakini imenilazimu baada ya kuona comment yako. Hay ni mazezeta, yes diyo. kma kweli wangekuwa na nia ya dhati wasingeanza kuipiga vita CUF. Chakuchekesha zaidi ni kuwa hao waislam ndo wengi hapa nchini sasa sijui watashinda vipi kama hao wasipowapa kura. labda wakashinde kanisani. Habari nyingi ni za kupika tu. Mwaka 2005 CUF walifungulia kampeni zake palepale kidongo chekundu. Tunajua wanatafuta kuungwa mkono na waislam. Lakini kwa mtaji huu wamajungu imekula kwao. wangekuja na hoja na si kuwakashifu. We shall see watakapoishia.
     
  19. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Hizi ni hoja za kupuuuzi na ni kupoteza mda kujibu upuuzi, kama nyie washabiki wa chadema hamjuwi kuomba kura kwa wananchi mpaka mje na vihoja vya kipumbavu kama hivyo mnapoteza mda maana CUF itabaki kuwa chama mbadala cha kushika dola mkipenda msipende na hayo madai yenu ya ki-CCM hayata kusaidieni chochote kujenga chama chenu.

    CUF imejiimarisha bara na visiwani ndiyo maana tuna wagombea makini maeneo yote, na hatuzowi tu ....std7, chekechea, vidudu n.k halafu tukajinadi kuwa ni chama makini....kwa madai hayo ya kipuuzi mumechelewa tafuteni kura acheni pumba hizoooooo!!!
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Mimi Islam ila kura yangu CHADEMA! CUF ni hatari imekaa zaidi kama Islamic Jihad.
     
Loading...