Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Barrick & Pangea wasishitakiwe London?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dua, Oct 10, 2007.

  1. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa nini Barrick & Pangea wasishitakiwe London?

    Ni aibu kwa Tanzania na Africa kwa Ujumla kwa WTZ kufungua kesi ya madai kwa kampuni ya Pangea na Mshiriki wao mkuu Barrick huko Uingereza ambao walikuwa wamepewa Tanganyika kama protectorate hadi hapo watakapoweza kujitawala. Lakini kama serikali ya JK haifanyi chochote kile kuweza kuondoa utata wa swala zima la mikataba ambayo haina kichwa kwa WTZ ni jukumu la wale wote ambao wanaona haki haitendeki kufungua kesi Tanzania na UK kuwashitaki Barrick na Pangea ili walipe fidia muafaka kwa wale wote ambao mali zao wamedhulumiwa na utawala ulioko madarakani. Kilio chao kimekuwa hakisisiski lakini kwa kutumia nguvu za makampuni makubwa ambayo yanadhulumu masikini popote duniani inawezekana kufungua kesi kama hii.

    Tukumbuke vile wenzetu wa Botswana (Bushmen) walivyoweza kufanikiwa kuishitaki serikali yao kwa kuwaondoa kule kwenye ardhi za mababu zao ambapo kesi yao walishinda kwa kishindo. Tanzania ni kubwa kuliko kiongozi yoyote yule ama chama chochote kile na dhuluma haiwezi kukubalika katika karne ya 21.


    Soma hapa


    Soma hapa


    Bushmen win land victory


    Vile vile tukumbuke kuwa serikali ya Tanzania inaweza kulazimishwa kwa kutumia mahakama za UK kulipa fidia kwa waathirika.
     
  2. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Dua,

    hata mimi nimekuwa najiuliza the same question!
    My quick research with some lawyers hapa inaonesha kuwa hilo linawezekana ila litapata nguvu zaidi kama kuna wananchi huko Buzwagi wanaweza kusimamia hii case hadi mwisho..

    sometimes unajua tena watu wa home hawatabiriki, utaanzisha case kama hii (ukiwatumia hao jamaa 30 ambao mpaka sasa wamekataa kuchukua peremende za Kikwete na Barrick) lakini wakati case inaendelea, usishangae kuona jamaa wanaingia mtini na kuacha case yako iki-hang bila mashahidi!

    Wazo zuri sana hili
     
Loading...