Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini ajali nyingi hutokea pindi watu wanaposafirisha maiti?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Losambo, Jan 14, 2012.

  1. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    WanaJF,
    Naomba leo mnisaidie juu ya jambo hili silielewi kabisa?
    Natumaini kila mtu atakuwa ameshawahi kufiwa na ndugu yake yoyote katika maisha yake hali inayolazimu kusafirisha maiti.

    Takwimu ambazo siyo sahihi lakini zina ukweli ndani yake ni kwamba misafara mingi sana inayosafirisha maiti aidha hukumbwa na vimbwanga vya ajabu ajabu au ajali kabisa na kisababisha tena vifo vya watu wengine!!!!!!

    Hii haiishii kwa wanaosafirisha hata ndugu mbali mbali ambao nao huja hujikuta aidha wamepata ajali au kukoswa koswa na ajali mbaya kabisa!!!!

    Swali langu kwenu mnisaidie kuna nasaba gani ya maajali yasiyo kuwa ya kawaida na misiba?

    Kama kuna mtu itakuwa imemgusa kwa namna moja au nyingine natanguliza samahani kwake sina lengo la kumkumbusha machungu.

    Nawakilisha.
     
  2. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kaka ni kweli lkn sijui ni kwa nini. Pengine ni jambo ambalo linahusisha imani, maanake wengi wa wanaokumbwa na mambo hayo huwa wanakuwa na sbb, pengine marehemu alisema azikwe sehemu fulani na wao wanampeleka sehemu nyingine.

    Hata mimi mwenyewe nitazua varangati, maana nimewaambia nikifa nizikwe pale kwenye ikulu ya marekani, sasa any attempt kunizika sehemu nyingine itaambatana na radi na mvua ya mawe.
     
  3. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo linapokuja suala la imani za kidini na imani za kijadi. Kuna uhusiano gani wa mtu aliyekufa kama hataki kupelekwa huko kwao na watu kupata maajali wakati keshakufa?
     
  4. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ukimsafirisha maiti kichwa kiangalie anakotoka , sio anakoenda "hii ni moja ya sbb kuu".. pia consent sehemu ya kumuhifadhi marehemu izingatiwe endapo aliacha usia wa wapi azikwe. na mwisho hakikisheni hakuna ufisadi utakaofanyika kwa kile alichokiacha hadi hapo atakapohifadhiwa ktkt nyumba yake ya milele!
     
  5. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu nashukuru kwa maelezo ambayo yamekaa kiimani zaidi hasa katika sentensi yako ya kichwa kiangalie alikotoka na si anakokwenda! Hili nilikuwa silijui.

    Na hili na wahudhuriaji nao kupata na ajali au kukosakoswa nalo unalisemeaje mkuu?
     
  6. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Dah naandaa point nitarud...kuna mikasa kama 4 naandaa rejea yake!
     
  7. saidomr

    saidomr Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mukisafirisha maiti kwenye gari or ndege inatakiwa mubebe vijiwe 2 vya changarawe.1 kinawekwa miguni 1 kichwani kwa maiti,ampati ajali wara mauzauza
     
  8. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,121
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kuna jamaa zangu wanasafirisha maiti kutoka Dar kwenda Mwanza, tairi za coaster zimepasuka leo pale Dodoma.
     
  9. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kunaa jamaa walikuwa wanasafirisha maiti kutoka Dar - Singida kufika Morogoro gari moja iliyokuwa kwenye msafara ikaligonga gari lenzake kwenye msafara kwa nyumba na kulichakaza!!!!!

    Kuna jamaa walikuwa wanahudhuria mazishi ya mtangazaji wa TBC1 aliyezikwa leo, hao jamaa walipata ajali na baadhi kufa wakitokea Mbeya!!!!

    Yaani sielewi kabisa.
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu naisubiri hiyo mikasa, inaweza ikatoa mwangaza zaidi watu wanaposafirisha maiti nini wafanye kiimani z kidini au kitamaduni.
     
  11. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    jana asubuhi nikiwa najiandaa kwenda kazini jirani na hapa ninapoishi ulikuwepo msiba na mwili ma marehemu ulikuwa unapakiwa kwenye gari. Dereva na jamaa wa marehemu wakiwa wanapakia mwili wa marehemu kwenye pick up breki za gari zilifyatuka na gari lilianza kuseleleka kwa mwendo mkali(eneo hilo lina mteremko)
    Ilikuwa kama sinema fulani hivi,kama dereva asingefanya ujanja wa kupitia dirishani akitokea nyuma na kufunga breki basi jeneza lingesambaratika na watu watano waliokuwa garini maisha yao yangekuwa hatarini....nadhani jambo hili sio la kubeza.
     
  12. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mfumo wetu wa elimu ndio unazalisha watu kama huyu sasa... "Takwimu ambazo siyo sahihi lakini zina ukweli..." Tunajenga Taifa la vigagula vyenye ma imani yasio na vichwa wala miguu wala uelewa.

    Kwa hiyo umekusanya takwimu za kichawi chawi ambazo we mwenyewe unasema sio sahihi lakini zina ukweli!

     
  13. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hili swali lilifaa alijibu mtoto wa shehe yahaya, ndio alieachiwa urithi wa mambo haya ya kichawichawi.
     
Loading...