Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nin Wa Tz hawataki ushauri wa MKE??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Boflo, Sep 6, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ninauliza hivyo cause, wakati nilipokuwa katika mchakato wa umiliki wa silaha, niliitwa katika kamati ambayo ilijumuisha mwenyekiti wa mtaa na wajumbe wapatao saba, Swali la kwanza nililoulizwa na kamati lilikuwa..Wazo la umiliki wa silaha umelipata wapi?? umepewa ushauri na mkeo au ni wazo lako mwenyewe? Nikajibu ni wazo langu mwenyewe, yakafatia maswali mengine.... Kikao kilipoisha mwenyekiti wa mtaa akaniambia kuwa nimejibu vizuri sana, na laiti ningesema nimepewa ushauri na mke na nisingepata kamwe leseni ya silaha.
    Tukiacha hayo...pia nimewahi kumsikia mara nyingi sana Baba wa Taifa akikataza waTz
    wasiwe ni watu wa kufata ushauri wa wake zao... na kuna kipindi alimkaripia
    sana rais wa
    awamu ya pili (Ali Hassan Mwinyi) kuwa anaendesha nchi kwa kufata ushauri wa Mke!!

    Sasa jamani tusipofata ushauri wa mke...tufate ushauri wa nani?? Na inasemekana pia
    Katika kila mafanikio ya Mwanamme, basi kuna mwanamke nyuma yake
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    :smile-big:Huwezi kuendesha nchi kwa ushauri wa mke wakati katiba ipo utakuwa umemgeuza mkeo kuwa katiba ya nchi! Wazo la kumiliki silaha ni very sensitive na muhusika anawajibika kwa hilo ndiyo maana alikuuliza wazo umetoa wapi! Wtz hawakatai ushauri wa mke hasa katika biashara, na maendeleo kwa ujumla
     
  3. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ii
    Sasa Baba wa Taifa alijuaje kama Mwinyi anafata ushauri wa mke?
     
  4. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa sababu alikuwa hafuati katiba ya nchi:becky::becky::becky:
     
  5. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usemi wako kuwa 'Watanzania hawapendi ushauri wa mke' si sahihi! Kwani waTanzania wote ni wanaume? Hao wake wao si Watanzania?
    Tafadhali wakati mwingine uandike ' Wanaume wa Tanzania'
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    walikuuliza wazo umelitoa wapi ili wajue kuwa unataka silaha kwa matakwa yako binafsi au kwa shinikizo la mtu ilikuwa ni mtego tu na hilo la baba wa taifa lina maana kuwa nchi inaongozwa kwa misingi ya katiba na si vinginevyo

    ushauri wa mke ni muhimu sana ktk maisha ya kila siku ya kifamilia na katu hauwezi kupuuzwa ila kama ukiwa sehemu nje ya familia kama kazini unafuata mwongozo wa kazi yako
     
  7. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2010
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,341
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwani usipofuata katiba inamaanisha kuwa utakuwa unashauriwa na mkeo? Kwa nini isiwe rafiki, mama, mtoto, n.k.?
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    " USHAURI WA MKE" ni msemo tu kuonyesha mtu anayefanya mambo rasmi bila kufuata utaratibu rasmi.

    Katika maisha ya kila siku, mwanaume yeyote mwenye kupenda maendeleo haachi kumshirikisha na kutaka ushauri kutoka kwa mkewe. Ukipenda kwenda mbali zaidi, wanaume viongozi, wenye wake makini hupata ushauri mara kwa mara kutoka kwa wake zao. Hii ni mpaka kwenye ngazi za uongozi wa kitaifa.Wake huandaa hotuba na mada mbalimbali zenye kugusa sera na miongozo kuelekeza hatma ya nchi, taasisi nakadhalika.Msijidanganye kuwa ati wanawake wahashauri hata Tanzania.Ila ukikuta mwanamke bomu ndio utaishia kupata ushauri bomu pia.Kumbuka tumepewa karama ya ziada sisi wanawake tuna uwezo kushawishi na kupata tutakacho bila nguvu.
     
  9. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ina maana Tanzania hakuna Wanawake wanaomiliki Silaha??
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Hata miye nimeshangaa..kam awanawake wanamiliki silaha, je wao wazo la awali la kumiliki silaha lilizingatiwa vipi ukitilia maana hawatakiwi kutia neno kwenye hili.
     
  11. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red ni kweli kabisa!na ndio maana mwanamke akiaamua kumpata mwanaume fulani kimapenzi anampata kiulaini tu!kila aina ya mitego!
     
  12. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapo sasa.....??
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Angekuwepo aliyesema tungemuuliza kwa nini alisema hivyo lakini kumbuka hata mke ni rafiki:focus:
     
  14. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    :whistle:
    :dance:
    :dance:

    Hahahaaa dar waendelee hivyohivyo mie huwa nategeka kirahisi kweli
     
Loading...