Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mzazi utajisikiaje? Je, ni sawa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eversmilin Gal, Sep 21, 2012.

  1. Eversmilin Gal

    Eversmilin Gal JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 783
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wapendwa hope wote ni wazima wa afya,nilisoma thread moja inayosema MATARAJIO YA MZAZI ANAPOSOMESHA MTOTO mletaji mada alikua akilalamika mama yake anataka hela nyingi hata kwa vitu visivyo vya muhimu kama kuchangia harusi ua jirani kisa anacheka naye vizuri ambayo stimes ni sawa pia ,swali langu linakuja je vip kwa mzazi utajisikiaje umemsomesha mwanao tena kwa kujinyima halafu leo anatokea mwanaume anamuoa binti yako hataki afanye kazi akae tu nyumbani amfulie na kumpikia na hata hela hela ya kununua sukari huipati je ni sawa Kwa ule msemo Mtu atamuacha wazazi na kuambatana na mume kwamba hahusiki na maisha ya wazazi au wadogo zake nawasilisha karibuni tujadili
     
  2. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    mie binafsi swala la kuambiwa acha kazi kaa nyumbani halipo.....kuna raha kutumia hela za jasho lako na inasaidia kufanya mambo yako bila kuombaomba.....unakuta mwanaume anakwambia acha kazi lakini unapokuwa na shida labda unataka kutuma hela kwa wazazi wako unabembeleza hadi hasira loooo mie kazi kwanza
     
  3. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Anaekubali kuacha kazi ni MJINGA tena sana.Mfano, mme akitangulia mbele ya haki, ndiyo mtu aanze kujipanga??Hata mwanamme anaeshauri mke wake kuacha kazi hafai kabisaaaa!!!
     
  4. Eversmilin Gal

    Eversmilin Gal JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 783
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    halafu mi naona ndio mwanzo wa kutoendelea maana utoapo chochote wanakuombea baraka upate na zaidi
     
  5. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Masuala ya watu kwenye uhusiano wao hayawahusu watu wengine. Na mzazi anayemsomesha mtoto wake akitegemea kulipwa fadhira hiyo ni fikra potofu tena haifai. Kumtunza na kumsomesha mtoto ni wajibu wa mzazi lakini mtoto kumtunza mzazi wake ni utu na sio wajibu.

    So kukubaliana mume na mke kuwa mke akae nyumbani inamaana yake. Tatizo hii dot com inawachanganya sana. Ndio maana watoto wanaozaliwa siku hizi ni wahuni hata kabla ya kuvunja ungo.

    Mama mara zote ni mlezi wa familia na baba mara zote ni mlinzi wa familia.

    Umenipata?
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mmh! mdogo wangu mwanaum wa kusema uache azi sababu kubwa kabisa hapo ni wivu tu wa kimapenzi. mwanaume huyu binafsi ningemwambia hivi basi tufungue biashara mie niwe msimamizi wa hiyo biahsara ili nami nipate kutoka na kuongeza kipato cha familia.

    nimeshuhudia mwanaume akimwambia mkewe mimi itakulipa hiyo hela unayolipwa kazini kwako acha kazi, mke akamwambia amfungulie biashara kwanza ndipo aache kaazi manake kwa maisha haya kila mtu inabidi ajitahidi kufanya kazi kasababu ya ujenzi wa familia.

    ila pia mwanaume wa aina hii hupenda sana kuona kila kitu anahudumiwa na mkewe, hatak hata kuona h/gel hapo ndani kisa mke wangu anaweza kufanya vizuri zaid. tena huwa ni hodar sana wa kutoa mahitaj ya familia like shopping for food and other stuffs za ndani na hata kumvesha mkwe na watoto lkn huwa haudumii familia ya mke hata siku moja. na siku akitoa hela yyte kwenda ukwen basi ataihesabu for decades.
     
  7. Eversmilin Gal

    Eversmilin Gal JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 783
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani kama vile unawajua halafu huu anakufuja umuone kwamba hamna zaidi yake duniani lol,hivi inakuwaje
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280

    sikiliza dawa ya mwanaume kama huyu, unafungua akaunti kila pesa anayokuachia ya matumizi unapiga panga unaeka kwenye akaunti yako. bei za vitu unapandisha hata kwa 10%.

    kila mara mwombe hela za kununua nguo, na unanunua zile za ukweli akirudi home kama vile ulitoka, hakikisha unasave usikose kueka akiba asiyoijua.

    mimi nina experience na hawa wanaume wa aina hii tena. ukiona mtu anasema mimi sili chakula alichopika mtu baki jua ana lake jambo ama nguo yangu lazima afue mke wangu basi. huyu ni wivu tu utafikir yy ndo kaoa mwanamke mzuri sana kuliko wote dunian na ambaye anahisi muda wote watu watamuibia.

    yaani huyu mlie timing tu zikikaa vizuri wewe unajitajirisha ukiwa humo ndani mwake. mwanamake anayeish na mwanaume wa aina hii asikubali kufujwa hata kidogo yaani apanie kuwa nyoko tu ndo maisha yataenda.
     
  9. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ni mambo ya kizamani sana hayo..maisha yamebadilika sana wakati huu, na ni lazima kwa watu kushirikiana na sio kwa mama kuwa tegemezi...wanaume wenye msimamo huo ni wazi kuwa bado hawajajanjaruka na uhitaji wa maisha ya sasa...
     
  10. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kama ni mimi mumewangu ananikataza nisifanye kazi, basi itabidi mimi na yeye tusign mkataba wa yeye kuwa mume na mwajiri wangu. Kama elimu yangu ni degree, atanilipa mshahara wa kiwango changu plus NSSF/PPF na PAYE ili asiikoseshe serikali mapato, Overtime e.t.c. na mkataba huu utasainiwa mbele ya mwanasheria. Kama hatoweza basi itabidi aniruhusu nifanye kazi na kuhusu kumpikia na kufua mbona simpo tu?
     
  11. Eversmilin Gal

    Eversmilin Gal JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 783
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wengine wabahili dada yangu we hujui tu ,anaacha hela ya chakula tu ambayo hata ukipiga panga haitoshi soda lol
     
  12. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Nyie KE acheni kujidanganyana. Ndoa ni maelewano ya watu wawili tu. Wakiingilia watu wengine tu basi ndoa inaanza kuwa chungu.

    Ushauri:
    Msiruhusu any person kuingilia maisha yenu na kutoa mifano ambayo haiwajengi.
    Take it from me.
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    huyu bahili kila siku unamzushia jambo jipya linalotaka hela hadi akerekwe aamue kukuachia ufanye kazi
     
  14. Eversmilin Gal

    Eversmilin Gal JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 783
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We mbona umekua mkali hivyo au we ndo nani ambaye hutaki mkeo ajishughulishe kisa unamtimizia kila kitu,hela ya kupew na ya kwako zina tofauti upo
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    :A S 465::A S 465: eeeeeh bhana eeeeh:nerd::nerd:

    Wamekuwa mwili mmoja eeeh...!!!
     
  16. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mapweinti...!!
    Hao wanaoacha kazi ni wake za majambazi nini..?
     
  17. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Tatizo lenu mnawaza kuachwa kila wakati. Na mnawaza kujenga nyumbani kwenu. Kwani ukiacha kazi na ukajishughulisha shughuli ndogondogo sio bora?
    Familia zetu ndio maana maadili yana potea siku baada ya siku kwa sababu hakuna mlezi.

    Nyie wanawake every time mnawaza kushindana tuuu na mwanaume na sasa mnakimbia majukumu yenu.
    Acheni kulishana sumu. Ndio maana hamuwezi kuolewa na mtakaa bila kuolewa milele.

    Baba anarudi saa nne usiku na mama pia si ujinga huo. Eti mnasema haki sawa yaani baba akae nyumbani anyonyeshe mtoto mama ameenda kutafuta!?
     
  18. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,611
    Likes Received: 3,880
    Trophy Points: 280
    Annael upo siriaz na unayoyaandika ama!??


    Hivi kweli kumhudumia mzazi leo hii imekuwa ni UTU na sio WAJIBU!??????:baby:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Umeweka maandiko ya kwenye biblia kumbe husomi biblia!?
    Ni wapi kwenye maandiko ya biblia imeandikwa wewe unawajibu kwa mzazi wako?
    Sikumbuki ni wapi kwenye biblia inaeleza Mzazi hunza akiba kwa ajili ya watoto wa mtoto wake na sio mtoto kuwajibika kwa mzazi.
    Soma maandiko uyajue.
    Ndio maana wengi wamepotoka hawataki kulifuata neno la Mungu na wala hawalisomi.
     
  20. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo sikubaliani na wewe hata kidogo! Kwangu kumtunza mzazi/wazazi ni wajibu na wala si suala la utu tu.
     
Loading...