Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Mtaji huu wenye kipato cha chini watamiliki viwanja?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mbogo31, Jul 28, 2011.

  1. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF, nawasalimu na kuwapongeza kwa kujadili mada na sio kujadili watu!

    Napenda kutoa masikitiko yangu makubwa kwa wizara yetu ya ardhi, masikitiko yangu yanalenga hasa katika zoezi hili linalo endelea la upimaji wa viwanja katika halmashauri mbali mbali hapa nchilni.

    zoezi hili ni zuri sana, hasa ukizingatia miji yetu mingi ilivyojengwa kiajabu, hakuna mpangilio wala mitaa ya kueleweka, sasa tatizo hapa ni hawa watendaji wa hizo idara za ardhi katika halmashauri, walio wengi sasa wanaona ndipo pa kutajirikia, kwa mwananchi wa kawaida kupata kiwanja kwa bei ya serikali ni ngumu sana, ila ukiwafuata wao kwa mlango wa nyuma viwanja wanavyo wamegawiana wao ili wauze kwa bei ya juu, hili ni tatizo kubwa tena ni ufisadi.

    tatizo jingine kubwa ni kwamba bei ya ardhi ni kubwa sana kwa wananchi wa kipato cha chini. nitatolea mfano kigamboni eneo la Geza ulole ambako zoezi la upimaji viwanja linaendelea, serikali inauza sqm1 kwa Tsh 6,000/= hadi tsh 8,000/=, sasa hii bei ni kubwa kwa wanachi wa hali ya chini na mbaya zaidi wanatoa siku 21 ili mtu awe amemaliza kulipia kiwanja, kwa mfano mtu ukipewa kiwanja chenye ukubwa wa sqm 800 unatakiwa kulipa Tsh 4,800.000/= na gaharama nyingine za upimaji. sasa niambieni kwa mtanzania wa kipato cha chini (mamalishe,machinga, na wafanyakazi wenye mishahara ya kima cha chini ) je wataweza kulipa ndani ya hizi siku 21 kweli? kwa nini wasipewe walau miezi 6 walipe kidogo kidogo?

    Ombi langu kwa serikali maana najua kunawengi tu wapo humu JF, nawaombeni kama kweli wana nia ya kuwauzia wananchi wa kawaida viwanja vilivyopimwa na wao waishi katika mitaa iliyopangika, wawape muda wa kutosha wa kulipia ardhi, wapewe miezi 6 hadi mwaka mzima.

    wana JF naomba wenye uwezo wa kulifikisha hili kunakohusika walifikishe tuwasaidie wananchi wenzetu wenye kipato cha chini. na hasa likienda Bungeni litasaidia hawa wananchi wanaohitaji kupata makazi bora pia.

    nawasilisha.
     
  2. v

    vngenge JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Nafikiri madiwani ndo wakubeba kilio hiki, vinginevyo tunatengeneza matabaka, angalia kima cha chini cha serikali ni 150000 ili itimie 4.8mil ni miezi 32 kweli kuna lengo la kumkomboa mnyonge? Ni vigezo gani vinatumika kupanga hizo bei? Wataalam wa sera na sheria watujuze na nani anawajibika kwa hili? Utauza maandazi miaka mingapi upate 4.8mil, tena sio huko Gezaulole tu hata ilala nao rate zao zafanana! Wawakishi wa wananchi mpeleke kilio chetu ngazi husika!

    Hii style ni kuiweka nchi yetu kwa mapepari wachache wenazo!!
     
  3. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Na hapo umeassume mshahara wote ni kwa ajili ya kulipia kiwanja tu, hali,hasomeshi nk.
     
  4. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ndio maana mkaitwa wabongo.
     
  5. B

    BeNoir Member

    #5
    Jul 28, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni lipi serikali haijui kuhusu maisha na uwezo wa wananchi wake? Serikali inafanya tu makusudi na imewadharau mno wananchi wake na haina huruma japo serikali ni watu.
     
  6. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaongelea Wizara iliojaa majambazi, majizi, wauaji, dhulumati hasa katika taasisizake hadi Wilayani.
     
  7. v

    vngenge JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Wako wapi watetezi wa wanyonge?, haya ndo maisha bora? Hii ndo mipango ya uchumi endelevu unaotaka kupaa? Nani hajui unapozungumzia uchumi huwezi kuacha ardhi! Kila cku takwimu zinatolewa kuwa wastani kipato cha mtz halisi ni chini dola moja ndo walio wengi haya mil 4.8 ndani ya cku 21 atazitoa wapi?. Hawa watu wanaopanga haya ni watz au wametoka sayari ya mars?. Au mama Tiba hajapelekewa walau kuperuzi wakati wanapanga hizi rate? Walueleweshe namna gani wamezingatia takwimu za hali ya uchumi ktk kuamua haya! Au ndo hujuma ili wananchi wazidishe hasira kwa serikali? Inashangaza sana na naona twapotea! Ni ipi kesho yetu?
     
  8. a

    a-dot Member

    #8
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 25, 2007
    Messages: 23
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 15
    Wizara hii kwa sasa imejaa dhuluma huyu Mama Tibaijuka na Katibu Mkuu wake Rutabanzibwa hawana malengo ya kuwanufauifaisha watanzania wanatumia nafasi zao kujitajirisha zaidi kwa kunyanganya wananchi viwanja.
     
  9. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35

    Mkuu,

    Mfalme Haile Selasie wa Ethiopia alishawahi kuambiwa kuwa watu wake wanakufa kwa kukosa "mkate" ikiwa na maana kuna njaa sana. Yeye aliwajibu kuwa "Kama hakuna mkate basi wale keki". Walio juu serikalini wamejisahau sana. Hawaelewi hiyo shida unayoizungumzia wewe. Wamelewa anasa na majigambo. Chukulia hili; Gavana wa benki kuu anakarabati nyumba kwa Tshs 2 billion; Mkurugenzi anapanda gari la TShs 200 million; etc etc. Hilo sio la kushangaza, bali cha kushangaza ni watawala kutetea kuwa hakuna cha ajabu hapo. Ni sawa na haki kwao kufanya hivyo halafu WaTZ wanakaa kimya.

    Hivyo viwanja vitanunuliwa mpaka na mhudumu wa ofisi. Alikotoa hela usimuulize, hiyo ndiyo TZ. Atakayeshindwa ni Mwalimu, ambaye hana safari wala faili la kuficha au vocha ya kufoji, Nesi ambaye kia siku Takukuru wako mgongoni, na wengine wa aina hiyo.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    viwanja vyenyewe wanapeana wenyewe
     
  11. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kaka nashukuru,

    sasa tunawasaidia je hawa watu wa chini?, au hakuna watu walio karibu na huyu mama Tiba ili wamjuze, nawahurumia sana WTZ wenzangu ambao wanaona haya matatizo lakini wanasema sasa tufanyeje, wakati watz tupo more than 40m na watawala wanao tuburuza hawazidi hata laki moja.
     
  12. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Twaomba serikali itoe bure viwanja kwa wananchi wasio na uwezo! Ardhi hii ni ya mwenyezi mungu ambayo aliwapa viumbe wake waimiliki iweje sasa ifanywe kuwa biashara? Isitoshe hizo fedha zinazodaiwa wananchi wa kawaida wanazitoa wapi? Kwa maana nyingine serikali haitaki wananchi wa kawaida wamiliki ardhi wakati wananchi hawa ndio waliofyeka mapori na kujitengenezea viwanja kwa gharama zao halafu serikali inataka kuchukua maeneo na kuwalipisha! Uonevu mtupu.
     
  13. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    this is something very serious. kumiliki kiwanja kwa ajili ya makazi iwe ni haki ya kikatiba.....
     
Loading...