Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mnaosoma au mliosoma udsm,naomba mnijibu haya maswali!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Aug 24, 2012.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    1)direct cost inayotakiwa ilipwe ni bei gan?
    2)ukiandikiwa no loan,unatakiwa uende na shiling ngap kama kianzio cha tution fees.
    3)bei ya msoc ni shilling ngap(namaanisha msoc wa kawaida na sio burger)
    4)vipindi vya darasan huwa vinaanza saa ngap na kuisha saa ngap?
    5)hali ya hewa ya dsm kwa kipind hki ikoje ili tusije tukaacha makoti home kumbe kuna winter huko?
    6)nikifika chuon na mabegi yangu,naanzia kureport kwa nan kabla ya kuendelea na zoezi la registration?
    7)ikitokea nikakosa rum chuon,huko kitaa rum znapatkana kwa bei gan{nazungumzia rum yenye maji na umeme}
    8)mavazi gani yanayoruhusiwa hapo na yasiyoruhusiwa?
    9)sisi tunaotoka mikoani,tukiisha shuka stand kwa cku hyo 2talala guest house au kuna utaratibu wa kulala chuo kwa cku hyo?
    10)kati ya cumpus na mabibo hostels,wapi pazuri kwa kuishi?
     
  2. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Wewe umefauru kweli vizuri mitihani yako ya form VI? UDSM ilinzishwa karibu miaka 50 iliyopita na kumekuwa na mabadiliko mengi sana. Sasa uoni kama swali lako upande wa waliomaliza unamuuliza mpaka Samwel Sitta, Jaji Warioba, JK, Tundu Lissu! Weka swali lako vizuri ukizingatia muda i.e. uliza waliomaliza recently say this year or past two to three years!

    Swali lako ni sahihi kabisa kwa wanaoendelea au waliomaliza recently.
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    asa mkuu,kama wewe unajijua umemalza recently,kwa nin ucnijbu 2 kuliko kuleta maneno ya dhihaka humu?
     
  4. H

    HOYANGA Senior Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    2. Inategemea na ada halisi ya kozi yako kimsingi ili usome kwa furaha lipa nusu ya ada yako kwa sababu unaruhusiwa kulipa kwa installment.
    3.approx 1000-2000. varieties such as rice,ugali na kitoweo. chai sijui bei yake niliacha kunywa ili ni survive semester yote.
    4. kuanzia saa 1asubuhi mpaka 2usiku. ila sio kama sec.school bandika bandua!! unaweza kuwa na vipindi au kipindi 1-6 including seminars inategemeana ratiba ya kozi zako simekaa vp!!!
    5. Haina haja ya kozi labda kama unatatizo la kiafya na mambo ya personality has no weather.
    6.acha mabegi sehemu utakayo kuwa umelala gesti,hotel,ndugu sio stand. beba vyeti na doc. kama pay inslip...ukifika chuo utaratibu uko poa, ratiba itakuongoza.
    7. kitaa inategemea kitaa gani upo na hadhi ya room ukiachia mbali maji na umeme. swala la maji Dar is unpredictable..kunaweza kukawa na bomba nje kwa ajili ya kufungia mbuzi au kuanikia raba moja!!
    8.hamna dressing code hapa, lakini wewe ni mtu mzima therefore unatakiwa kuvaa mavazi yenye staha. japo neno staha kipimo chake ni subjective sana especially kama hakuna dressing code.
    9.YEAH, UTALALA GUEST andaa pesa ya kutosha ili ikusaidie ukiwa unakamilisha mambo yako mengine.
    10. subjective........kwangu mimi mabibo ni poa kwa sababu..huduma kama stationary services ni kibao, sehemu za kula, toilets, ofcourse na company ni kubwa!! na pia wingi wa watu unakupa changamoto ambazo you can learn alot na ukapata experience ya kuishi sehemu zingine.
    KARIBU UDSM-NI PM KAMA HUJAELEWA.
     
  5. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    bila shaka wewe unataka kubebwa !!
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    mkuu,inachukua muda gani kukamilisha hyo registration,na regstration inafanyka kwenye departments husika au kwenye nin?
     
  7. lerato

    lerato Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekupata 4 realy we need ppl lky u!!!!
     
  8. H

    HOYANGA Senior Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapana mkuu. hilo zoezi nilishalimaliza 4yrs ago. kwa sasa yangu macho tu.
     
  9. H

    HOYANGA Senior Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wiki moja tu. ukifika ratiba itakuongoza of course utapewa na ramani i hope unakumbuka kusoma ramani bado. na sio registration tu pia kuna swala la identity cards na series ya events zingine. USIWE NA WASIWASI ZINGATIA MUDA TU.na in case kuna fees unataka kulipia bank fanya hivyo ukiwa mkoan foleni huwa ni nene sana!!
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    poa poa kaka,nimekusoma!
     
  11. J

    JPM605 Senior Member

    #11
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unahitaji kuwa na kitambulisho chochote au vyeti?
     
  12. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    aaah aaaah wabongo bana
     
  13. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    cha msingi ni vyeti vyako, birth, form 4 na result slip ya form 6, huna haja ya kuogopa mambo yatajiset tu.
     
  14. E

    EJay JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    umetusaidia wengi, Mkuu.
     
  15. Sinewy

    Sinewy JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Vip utaratibu wa kupata hostel unachagua au unapangiwa kati ya main campus na mabibo
     
  16. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Utakuta umeshapangiwa either mabibo au main campus,but mabibo ni pazuri zaidi kwa mtazamo wangu...
     
  17. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,118
    Likes Received: 11,379
    Trophy Points: 280
    ndo maana ya join instruction na time table.
     
  18. lerato

    lerato Member

    #18
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bt ni kweli w2 wanavyosema lazima hivyo vyet viwe orignly na c copy au uzushi 2?
     
  19. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    lazima viwe original,in case umepoteza original ya cheti,unatakiwa uende na copy na vile vile uwe na police notice report.
     
  20. J

    JPM605 Senior Member

    #20
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    dude unanilet down why unaleta mambo ya chini ya hadhi yako. Nakuheshimu sana bro ila kwa hilo uloweka hapa...,nahisi ze dudu wetu anapoteza mwelekeo. Mark my words.
     
Loading...