Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mnaojua mambo ya sheria na katiba tu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MTENGETI, Feb 8, 2012.

  1. MTENGETI

    MTENGETI JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,294
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    :A S 465:Asalaam aleukum wana JF wote.
    Naomba watu msinielewe vibaya kuuliza si ujinga kuna mambo mawili ambayo yanachanganya taasisi mbili muhimu hapa nchini!
    taasisi ya kwanza ni Bunge kama mhimili wa pili wa dola . na pili ni taasisi ya Urais.
    Wadau ninapochangayikiwa ni hapa nisaidieni:-

    1. Wananchi hasa wanaokaa mijini wasomi na wasiokuwa wasomi ambao wana access na internet, kusoma magazeti nk wanasema Bunge limepoteza sifa kwa mambo mbalimbali kama vile uasi unaodaiwa kufanywa na mibunge ya CCM dhidi ya Mkuu wa Kaya. Wananchi hawa wanasema Rais avunje Bunge ili tufanye uchaguzi mpya ! Sawa kabisa ! swali langu je ni kweli Rais ana uwezo wa kuvunja Bunge? na yeye ataendelea kuwa Rais au ni kitu gani kitaundwa badala ya Bunge?

    2. Wabunge nao wanaishutumu taasisi ya Urais kuwa ni legevu! kigeugeu (vita ya Posho,Sakata la Jairo ) na serikali pia ni legevu kwamba muda wowote wanaweza kupiga kura ya kutokuwa na imani na Rais! (Rejea post moja humu Jamii Forum inayomhusu Bity shelu.) wakipiga kura hii wao watakuwa na nafasi gani baada ya kutokuwa na imani na Rais aliewanyanyua mikono na kusema wao ni safi na kutuomba tumpe watu hao (mibunge ya CCM) ili akafanye nao kazi? Je wabunge kutokuwa na imani na Rais ndio kuwa tutafanya uchaguzi mpya nadi ya 90dayz!

    Sasa ni nani zaidi hapo naomba mnielimishe si kwa hasira wala ushabiki wa vyama vyenu vya siasa . nataka kujua tu ili nami nichague pakuunga mkono!:juggle:
     
  2. mshana org

    mshana org JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 2,086
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    kwaninavyojua mimi bunge kuvujwa hakuna maana ya kuwavua wabunge ubunge wao.kinachovunjwa ni uongozi wa bunge kwa maana spika katibu na ofisi nzima ya bunge.ila akishavunja bunge nilazima avunje baraza la mawaziri.nb;hatua zote hizi bado haziwezi kuathiri nafasi ya rais kwakua kikatiba rais yuko juu ya katiba.ila ikitokea wabunge wakapiga kura ya kutokumwamini rais rais atakua chini ya katiba na anaweza kujiuzulu.
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo sisi tusiojua sheria na katiba ndio tusijibu?.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Feb 8, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Wewe si ni kama msomi wewe? Au sio learned braza?
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Feb 8, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Umepotoka kidogo kudai kuwa Rais yuko juu ya Katiba na akipigiwa kura anakuwa chini ya Katiba hiyo hiyo! Nakujulisha kuwa hakuna wakati ambao Rais yuko juu ya Katiba, ndio maana aliapa kuilinda na kuitetea!
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuvunja bunge ni kuvunja serikali. Kunakuwa hakuna bunge kwa maana ya kwamba mchakato wa uchaguzi wa wabunge unaanza upya na siyo kumuondoa spika tu.
    Bunge linaweza kumvua Rais Urais baada ya kumshitaki bungeni na kupiga kura ya kutokuwa na imani naye ila haka kamchakato ni kagumu kidogo japo kikatiba kanawezekana.

    Hapa ni timing tu. Rais akiwataimu wabunge basi anawamaliza na Wabunge wakimtime Rais wanammaliza
     
  7. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Jamaa wanafurahisha hawa, eti hata uwe na PhD, kama siyo ya sheria wewe ni mlei. :lol:
     
  8. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    OK, suppose wabunge wanaamua kumng'oa rais kwa kuwa amekataa kupitisha ongezeko la posho wanazotaka, hii haikinzani na matakwa ya demokrasia kwa rais aliyepewa ridhaa na mamilioni ya wananchi?
     
Loading...