Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa mifumo hii sisi graduates ambao hatuna experience tutaishije?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by kintunu, Jul 21, 2011.

  1. k

    kintunu Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wadau ambao tunatafuta kazi na kutegemea ajira na ambao hatuna uzoefu wa kazi i.e experience tushirikiane kuishinikiza serikali yetu ili ikomae na makampuni yote ili yatoe vipengele vya uzoefu kazinia au mnasemaje wadau wenzangu?
     
  2. njiro

    njiro Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Tatizo lenu nyie wanafunzi mnapenda kufanya field sehemu then na ulipwe pia. Kama unataka experience nenda hata kwa wahindi, unachapa mzigo ila pay no utatoka hapo kazi unaijua. ILA ni kweli system inabidi ibadilike la sivyo man hakuna kitu hapa.
    Nawkilisha
     
  3. k

    kintunu Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa ushauri wako mdau
    Nawkilisha
     
  4. Tanganyika1

    Tanganyika1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    imagine we ndo ungekua na kampuni, je ungemwajil mtu ambaye hajui kazi wakati wanao jua na wenye uzoefu wapo?
     
  5. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    haya ndio mambo yakuidai serikali na si ile migomo yenu ya kitoto
     
  6. n

    njookesho New Member

    #6
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vile vipengele vinakatisha tamaa "exp mpaka miaka 9!!!? jamani tusikubali lazima tubadili mfumo kwani nchi inaenda siko.
    wanazuoni tusimame jamani!!!
    knowladge makes social change
     
  7. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Huwa sikubalian na hicho kipengere, hivi hata hawa wenye experience walianzaje? Nipo safarini, narudi kijijini nikajipange upya.
     
  8. m

    mbweta JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Serikali hawafwatilii sana we danganya tu ulikuwa unafanya wap huko.
     
  9. wende

    wende JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ishu ya experince for employment ni tatizo maana hii inamfanya graduate asipate kazi kabisa mara tu amalizapo chuo! Kwani hawa wenye uzoevu walipateje ajira? Yeah,zipo kazi ambazo ni kweli exp ni mhimu (e.g Director) but nyingine ni complication tu za waajiri....kwa graduates jamani kuna baadhi ya vacancies,just fields/practicals alizofanya m/funzi akiwa chuo ni experince tosha ya kupata/kufanya job. Ni kweli Serikali iyabane haya makapuni ili yapunguze urasimu/ukiritimba ktk kuajiri freshers from colleges!

    Yeah,ila kuna makampuni yanajitaidi japo ni machache sana,,,,,,mimi ni m1 kati ya tulioajiriwa kwa experince ya fields/practicals!
     
  10. K

    Kalidini Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli hili ni tatizo kubwa sio hapa kwetu tu bali hata kwenye nchi zilizoendelea, Ulaya na America.
     
  11. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ni kweli kitu kinaitwa 'expereince' ni kikwazo kwa wasomi toka vyuoni.

    Napendekeza wabunge machachari kama aina Mnyika, Tundu Lissu, Kafurila, Zitto Kabwe n.k. wapeleke hoja binafsi ya kutungwa kwa sheria ama kurekebisha sheria za kazi zilizopo ziwabane waajiri wote waondoe sifa inayoitwa 'experience'.

    Hivi kama waajiri wote wangetaka kila mtu awe na 'experience' wangewapata wapi bila kuwapa kazi?
     
  12. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    naomba ieleweke hivi.........kufanya kazi miaka mi4/mi5 bado hakukupi guarantee ya kuijuz kazi husika..kuna watu wapo kwenye vitengo 10 yrs lakini ukimwambia adescribe kazi yake anabaki kung'aa macho...u graduates cha msingi be confident,make sure zile PT/TP mmezifanya kiuhakika na show them that u can do it!!maana ata hao wenye xperience zao wanaingizwaga kwenye intaview...ingekua ni kigezo sana basi wangeingia strait...kuna watu humu hata kuandika cv zao hawajui leo analia hana experience...ndo wale filed training mnashinda FB...kalaghabao!!!!!!!
     
  13. Mfatiliaji

    Mfatiliaji Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    absolutely,chipunguzi wala chiongozi chochote.ujumbe umefika.
     
Loading...