Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mbinu hii CCM itatawala milele

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakende, Aug 21, 2012.

  1. Kakende

    Kakende JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 2,730
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa muda sasa Chama Cha mapinduzi kimekuwa kikitumia mgongo wa udini ili kusambalatisha kwa maksudi vyama vinavyopata umaarufu hapa Tanzania. Mfano miaka kadhaa iliyopita CUF ilipata umaarufu lakini ghafla CCM wakazusha eti ni Cha waislam, wajinga nao wakaamini. Inawezekanaje hapa Tanzania chama kikashinda kwa njia ya udini? Au kikasajiliwa wakati ni cha kibaguzi?

    Baada ya kuimaliza CUF kwa upande wa bara sasa wamehamia kwa CHADEMA, baada ya kuona kuwa CHADEMA inakuja kwa kasi wamehamua kukizushia eti ni cha dini fulani na ukanda.

    Watanzania ebu tuwe watu wa kufikiria kwa umakini, hivi inawezekana CHADEMA ikawa na ajenda za kidini halafu ikawa na watu kama( Freeman mbowe+Zitto Zuberi Kabwe+Abdalah Safari+Wilbroad Slaa+Halima Mdee+Arf, nk.).
    Baada ya kuona tayari ndani ya CHADEMA kuna mchanganyiko wa Imani zote, wakaja na hoja ya Ukanda. Hata wakiwa bungeni wanasema eti CHADEMA ni ya kaskazini hivi kweli hata kama haukusoma , inawezekana (Arusha+Mbeya+Mwanza+Kawe+Ubungo+Iringa+Meatu+Maswa =KASKAZINI?), ebu WaTZ tuwe watu makini tusioyumbishwa.

    Kwenye uchaguzi wa Igunga ilitokea CHADEMA wakamvua mkuu wa wilaya kitambaa, CCM kwa kuwalagai watu wakazusha eti kavuliwa HIJABU, lakini waislam wa Igunga kwa kuona kuwa huo ni ujinga wakasimama pamoja wakapiga kura kwa CHADEMA (CCM walitaka kuraghai waislam lakini wakafikiria kwa umakini)

    Ebu jiulize CCM walikuwa wapi kukiita CHADEMA chama cha ukanda miaka ya 1995, kwanini hili swala limeanza miaka ya 2010? Tena baada ya mbunge mwislam (ZITO KABWE) kupokelewa kama shujaa pale viwanja vya jangwani kwa kuibua hoja ya RICHMOND

    Kitendo cha kuwayumbisha watanzania kwa udini na ukanda ni kuwadharau watanzania, kama watatanzania hatutakuwa makini tutataishia kwenye lindi la umaskini kama ilivyo sasa ambapo cha ajabu Reli hazifanyi kazi, Shirika la ndege ATCL limesimama, TANESCO imefikia hatua ya kuzalisha umeme kwa generator, wanafunzi wanakwenda Sekondari bila kujua kusoma Nk.

    Watanzania tumieni akili kuchambua mambo, msikubali propaganda vinginevyo mtaendelea kuwapa CCM kura na itawatawala milele
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mbinu huwa imara au huwa na ufanisi wakati haijajulikana,lakini ikishajulikana si mbinu tena,so magamba watafute mbinu ingine.
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kafumu keshafumuliwa,Jimbo linaenda kwa chadema.
     
  4. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Japo wewe ni mgeni, kwanza karibu JF. Hoja yako ni nzuri lakini ilishajadiliwa sana hapa JF. Hizo mbinu kwa sasa hazifanyi kazi kwani Watanzania siyo robot, wana akili zao na wameshagundua hilo. It is too late
     
  5. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,010
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tatizo waio wanatafita singo, sikuhiz haziuziki
    imekula kwao
     
  6. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Cha ajabu nimeona vijana hapa wanatumiwa na CCM kukichafua CHADEMA. Nadhani waamuke usingizini sasa. Tumechoka kudharauliwa. Wenzetu hata Rwanda wanaenda mbele kimaendeleo wakati hata aridhi ya kutosha hawana
     
  7. O

    Orio Lilio Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    warudi studio
     
  8. Malunkwi

    Malunkwi JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hoja hii ilishajadiliwa sana hapa jamvini
    hakuna jipya na wataendelea kuwahadaa wajinga werevu tunajua mbivu na mbichi
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,331
    Trophy Points: 280
    Itatawala na hali hii?!






    [​IMG]

    [​IMG]
     
  10. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Chadema kimejijenga na kujieleza vizuri kwa watanzania,si rahisi kurubuniwa kirahisi hivyo.
     
  11. suleym

    suleym JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wajinga pekeee ndo wanashabikia hoja za kijinga kama hii ya udini, moja ya sifa ya kusajiliwa kwa chama siasa ni kutofungamana na dini yoyoyte ikibainika hivo chama kinafufutwa. sasa km msajili hajawahi toa onyo wala karipio kwa chama chochote cha siasa basi hakuna chama cha kidini.
     
  12. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
     
  13. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mananchi majinga sana, wao ni ndio ndio tu.
     
  14. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
     
  15. J

    JENSENE Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kama hoja ishajadiliwa kitambo ni muhimu kukumbushana. Niwaombe wenzangu tuwe tunakumbuka tulikotoka na tulipo na tunataka kufika wapi. Tuzidi kuwaelimisha ndugu zetu ili wafunguke kifikra.
     
  16. t

    tenende JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ...............CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) kimepata pigo baada ya Mahakama Kuu Kanda ya Tabora, kutengua matokeo ya ubunge Jimbo la Igunga yaliyompa ushindi mgombea wake, Dk Dalaly Peter Kafumu..........................Mbali na Dk Kafumu, washtakiwa wengine katika kesi hiyo ya uchaguzi walikuwa ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Igunga aliyetangaza matokeo hayo...........Sababu za kutengua matokeo1. Waziri wa Ujenzi, Dk John Magufuli alitumia nafasi yake ya uwaziri kutoa ahadi ya ujenzi wa Daraja la Mbutu ambalo lilikuwa ni moja ya kero kubwa kwa wananchi wa Jimbo la Igunga.2. Dk Magufuli akiwa katika moja ya kampeni za uchaguzi huo, alitumia nafasi ya uwaziri kwa kuwatisha wapigakura wa jimbo hilo kwa kusema kama hawatamchagua mgombea wa CCM, watawekwa ndani.3. Mbunge wa Tabora Mjini, Ismail Aden Rage alitangaza kuwa mgombea wa Chadema alikuwa amejitoa katika uchaguzi huo, jambo ambalo Mahakama imeridhishwa na ushahidi uliokuwa ukitolewa. 4. kauli ya Imamu Swaleh Mohamed wa Msikiti wa Ijumaa Igunga, kuwatangazia waumini wa msikiti huo kuwa wasikichague Chadema, kwa kuwa baadhi ya viongozi wake wamemdhalilisha Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Fatuma Kimario.5. Katibu Mkuu wa CCM, Wilson Mukama kudai kuwa Chadema kilileta makomandoo katika uchaguzi huo na kupanga kuuvuruga.6. ugawaji wa mahindi ya kuwawezesha wakazi wa Igunga kukabiliana na njaa wakati wa uchaguzi huo kwamba ulitumiwa vibaya na baadhi ya wanasiasa kuwashawishi wananchi wawapigie kura. .................Jaji huyo alihoji iwapo wakazi wa Jimbo la Igunga walikuwa na njaa sana wakati wa uchaguzi huo kiasi cha viongozi wa Serikali kuona kuwa ulikuwa wakati mwafaka wa kugawa mahindi hayo.........wafuasi wa Chadema wakiwa wengi zaidi na wakionekana kuwa na furaha hasa baada ya kutolewa kwa hukumu hiyo.............. Dk Willibrod Slaa alisema: “Mahakama imedhihirisha yale ambayo tumekuwa tukisema kila wakati kwamba CCM inatumia mabavu.”...........Chaguzi nyingine ambazo Chadema kilidhaniwa kushinda ni zile za Babati, Busanda na Biharamulo ambako kote CCM kilitetea viti vyake.
     
  17. N

    Njele JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimeshtushwa na majadiliano ya hivi karibu kuhusu mahojiano kati ya mwanzilishi na mmiliki wa huu mtandao wa JF Mello Max. Nilifikiri huyu Mello Max ni wa kutoka kaskazini ambako wapinga mageuzi wamegeuza kwamba ndiko ukanda wa Chadema, kumbe anatoka Kanda ya Ziwa.

    Viongozi kadhaa wa Serikali na CCM wamekuwa wakilalamikia kwamba mtandao huu unapigia debe Chadema. Huku kuhaha kwa kubambikiza mambo ya kufikirika kunaelekea kukosa nguvu kwa sasa kwani kila kukicha wengi wanawageukia mgongo na kufuata upepo wa mageuzi ya kweli.
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huu ndio ukweli ccm haitafika popote kwa uharamia wa amani na utumiaji mbovu wa raslimali za nchi
     
  19. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,114
    Likes Received: 623
    Trophy Points: 280
    Asilimia kubwa ya wananchi wameelimika wamezielewa propaganda za ccm.hivyo kila jambo la kipropaganda litakalo letwa na ccm litaendelea kushindwa.km vile walivyo kuwa wakisema kuwa vyama vy upinzani vitaleta vita.
     
  20. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hata nyau huwa hatawaliwi milele we huoni kama watu wameshabadilika.
     
Loading...