Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa matokeo haya ya f6, ni wazi muungano hatarini

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by thatha, May 1, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Licha ya Zanzibar kujikwamua kilemu. Lkn inaonekana kuna kikwazo kikubwa huko mbele

    Matokeo ya kidato 4 na kidato cha 6 ni wazi ni moja ya kikwazo kikubwa cha elimu Zanzibar

    Kwanini Baraza la mitihani la Zanzibar likitunga mitihani, asilimia 80 ya wanafunzi hufanya vizuri?
    Kwanini Wazanzibar wakiwa nje ya Muungano, matokeo na maendeleo ya Elimu kwa mtu mmoja hupanda?
    kwanini wanafunzi wa NACTE hufanya vizuri?

    matokeo ya mwaka huu ni wazi kwa Znz yanaweza kuleta majdala mkubwa
    1)Shule ya Lumumba ilikuwa ni moja ya Moyo wa Elimu Zanzibar. NECTA Wamepeleka maafa. wajanja wanasema. ukitaka kumpiga adui mpige kwenye moyo.
    2)Shule ya Benbela yeny vipaji maalum nako NECTA wamepiga kofi kubwa
    3)Shule ya Biashara ambayo ni moja ya nguzo ya Elimu Zanzibar NECTA inayo imeiamliza kisaokolojia

    F4 zanzibar walipigwa W eti wamekopia
    F6 baada ya malalamiko ya F4, wameona wapeleke F badala ya Kuwafutia
     
  2. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo unashauri Zanzibar ijitungie mitihani yao ili wanafunzi wafanye vizuri?
     
  3. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi nimekuwa karibu na wanafunzi wa hizi shule zote ulizozitaja hapo, nakuambia mambo sio mazuri. Huwezi kuzilinganisha shule za bara nzuri na shule za zanzibar hata kidogo. Shule za Bara kwa zinafanya vizuri zaidi. Sasa kwa mfano shule kama Loyola ambayo nimeshaifundisha na hizo ulizozitaja hapo, ni kama tembo na sisimizi aisee. Lakini Loyola kwa sasa bado haipo kwenye shule zinazofanya vizuri,
     
  4. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waambie wale ufuta kwa wingi unasaidia ku-activate ubongo!!

    Sisi hapa Mara na kanda ya ziwa tunakula minuso inayoweka vichwa na akili zetu active hata mtu akifa anaenda mbinguni/kuzimu na akili za kutosha!!

    Vilevile wakumbushe umuhimu wa elimu kwani mafunzo ya dini zetu yasipite umuhimu wa elimu, maandiko yanasema 'mkamate sana elimu usimwache aende zake!!

    Vyakula kama urojo si vizuri kwa maendeleo ya mtoto darasani!!
     
  5. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    pumba hizo
     
  6. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wasipokuelewa leo, watakuelewa mbeleni mkuu.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    simple wawe na ka necta kao wote wapate A.
     
  8. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo na wewe ni muathirika wa elimu ya Muungano? Maana naona huwezi hata kuandika sentensi moja ya Kiswahili.

    Hivi kweli na wewe pia ulipofeli shule tuseme umeonewa kweli?
     
  9. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    huyo ni malaria sugu ameanza shughuli yake...watu kama hao ndiyo waliohusika na kuwazuia wale vijana kule ndanda sec wasifanye mitihani...!
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..msiingize siasa za muungano ktk masuala ya elimu.

    ..kabla ya kulalamikia usahihishaji wa mitihani ni vizuri mkachunguza mazingira yaliyoko ktk shule zenu vs zile shule zinazofanya vizuri.

    ..je mmeridhika kwamba Ben Bella ina mazingira sawa au mazuri na shule kama Feza Boys au Feza Girls??
     
  11. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu nimecheka! mweh! Kaazi kwelikweli. Haki sawa! Tujitawale! kelele nyiiingi, pumba tupu vichwani. Washauriwe waanzishe seminari kwa wingi zenye hadhi ya St. Francis tuone.
     
  12. k

    kicha Senior Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ikiwa viongozi ndo wamiliki wa shule, halafu hao ndo wanaolalamikiwa kupiga madili binafsi, atashindwa kweli kuupata mtihani?

    Tupeni takwimu kwa ujumla wenu nyie wasomi wa bara ukoje ukilinganisha na sie wala urojo,
    Hii elimu mnayojisifia iko juu kwenu inaendana na rasilimali na lindi la umaskini? usijiangalie wewe tu mtoto wa fisadi na kayumba nae pia ni mtz,
    Ikiwa mtu anafikia kua mbunge na kugombea uongozi wa EA kujieleza anashindwa ndo elimu mayoizungimzia? au ile ya matusi kule kwenye chaguzi.
    Kama una chuki zako binfsi ni bora useme tukuelewe kuliko kutafuta kichaka mkajiona nyie ndo kila kitu bila ya kufanya tafiti,
    Acheni kejeli izo fanyeni tafiti sio kukurupuka tu.
     
  13. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,242
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Umeeleweka ila na nyie mmezidi kulalamika aisee
     
  14. maphie

    maphie Senior Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa wa zenji hakuna wasilolihusisha na muungano pindi wakifanya vibaya! Lawama kwao ndio mafanikio
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani mkuu unaposema necta imepiga kofi oh amara necta imefanya je? Sidhani kama inaleta maana sababu kama hao wanafunzi wangejibu mitihani ipasavyo sidhani kama necta wangetoa matokeo yao wakiwa wamefeli. Statement zako zinaonyesha kama necta ndo wanawafelisha kumbe kinakuja walichokijibu ni vyema wao kama znz na tanganyika kwa ujumla wakae na kuangalia tatizo ni nini kinachowapelekea kufeli hivyo!
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sijakuelewa unachotaka kukimaanisha!
     
  17. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,164
    Likes Received: 2,300
    Trophy Points: 280
    alieandika hii mada nadhani atakua na yeye kapata dv 4 maana, hakuna uoanishaji wa matukio uliuosahihi hata kidogo..kwani muungano ndio unaokwenda shule?? au muungano ndio unaotunga mtihani..au muungano ndio unaosahihisha mitihani?? tatizo la wenzetu wa zenji wanasoma sana korani na kusahau masomo mengine ya kawaida...huku bara pia kuna waliopata div 4 na ziro pia kwahiyo kufeli kwa mtu kunatokana na muungano..huu ni uzuzu wa ajabu ambao sijawahi kuusikia isipokua kutoka kwa mtoa mada..acha kuhisi hisi mambo na kutoa sababu za kipuuzi..someni na fanyeni kazi..kwa staili hii,....si ajabu mkawa maskini wa kutupwa kama muungano ukivunjika maana itakuwa nchi ya mazuzu tu..wanooongozana wenyewe..
     
  18. King2

    King2 JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wazenji vilaza.
     
  19. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sioni mantiki kwa hoja yako maana hakuna mahali watanganyika na wazanzibari wanagombania ajira labda... kama ingekuwa hivyo kungekuwa na haja ya kuwafelisha, lakini nyinyi ni wamimi na ajira mtapeana nyinyi tu huko kwenu zenjibari, badala yake wengi wenu mmejaa huku tanganyika mkiwa mmeajiliwa na kupewa fursa nzuri ya kufanya biashara....
    kubalini kuwa hamjui bado na jitahidini kusoma.... sioni mantiki ya watanganyika kuwafelisha hata... au mnataka mpaka mitihani isahishwe na chuo cha Oxford ili kuthibitisha hamjui? tanganyika mitihani ni migumu na si lele mama..... kama hujui hujui tu na si kusingizia usahihishaji.... someni bwana..acheni kulalamika!! kama smz inawafaulisha basi mitihani yao ni myepesi.... na elimu si mteremko hivo
     
  20. z

    ziwapohazipo Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jamani kuna tatizo tusijaribu kurushiana maneno wakati sote tumo kwenye nyumba moja wazanzibar na watanzania kwa ujumla tukaeni chini tutizame nn kimewasibu hawa vijana na mfumo mzima na tuwasaidie kwa majibu na muongozo na sio kukejeliana hakuna alie bora kwa imani yangu napata picha tatizo ni mfumo na wala sio wanafunzi kama lawama vipelekwe kwa serikali na sio wanafunzi mtaala na mode of instruction wanaotumia umepitwa na wakati
     
Loading...