Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa matokeo haya atasoma chuo kikuu??????

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Bendera ya bati, Apr 29, 2011.

  1. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu kapata matokeo yake ya kidato cha sita,amepata div.3 ya 14 katika combination ya HGK (E,E,D) Sasa je anaweza kusoma elimu ya juu hususani degree?na je yuko eligible kuomba mkopo?
    Wasiwasi wake anahofia kuingia gharama ya 60,000/= alafu ikala kwake.Msaada wa mawazo kutoka kwenu utamsaidia sana.
     
  2. c

    collezione JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
  3. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Anaweza kuapply most facult za Baed na loan akapata hata 100%. Awe care na vyuo vya kuomba.
     
  4. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akasante sana,amekusoma.
     
  5. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    anaweza kusoma kwenye hivi vya kata! UD sidhani kama inawezekana!
     
  6. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    vya kata kama? i thought now TCU is regulating the selection,that to be admitted to any university u shd possess agiven qualification!
     
  7. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vipi hivyo vya kata? Tcu inavitambua?
     
  8. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mimi mdogo wangu ana Three ya 17,HGL(fde) atapata chuo jamani? Msaada please!!!
     
  9. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kwa matokeo yake anatakiwa kuomba kusoma kozi yoyote ya ualimu na atapata bila shaka na mkopo juu.
    akiomba kozi tofauti na ualimu kupata ni bahati nasibu na mkopo hawezi pata.
    Huo ndio uhalisia,uamuzi ni wenu.
     
  10. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    ukiwa na div 3 chuo anaweza pata kozi za ualimu na mkopo atapata pia.
    kozi nyingine kupata ni ngumu na mkopo asahau.
     
  11. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    asanten wakuu!!!!
     
  12. Mani H

    Mani H Senior Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kubahatisha anaweza kuomba course tofauti na kupata, ila kwa uhakika ni education na full mkopo
     
  13. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Kwakweli ni ngumu sana, angalau ingekuwa science kidogo, tena mwaka huu inaonekana form 6 wamefaulu vzuri. Hapo inabidi achague kwa makini chuo na kozi pia. TCU wanakuwa na vigezo vya jumla na vigezo vya kila chuo, so aangalie vigezo (wakati wenzake wana-apply) kabla hajalipia. Ajaribu education mkwawa na udom-ambavyo vinachukua wanafunzi wengi. Pia kuna saut-mtwara.
     
  14. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    saut wanamchukua, na akitaka alambe mkopo aombe kusoma eduche
     
  15. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180

    Wakuu bila kuwaficha haya matokeo kwenda versity ni ngumu labda muwe na marefa wa maana sana. Labda waende diploma kisha wataunganisha, otherwise ni ngumu. Siwakatishi tamaa ila nawaeleza ukweli ili msiwe na false hopes!
     
  16. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Licha ya TCU ku-regulate, kila chuo kina cut-off point zake! Ndiyo maana unaweza kukuta UD wakamkataa Mzumbe wakamchukua au IFM, this is natural you don't have to argue about!
     
  17. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ila hapa bongo usijeshangaa ukamkuta ka-join kwa hizo hizo points! Bongo njia zipo nyingi!!!!!
     
  18. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mkuu inaonekana kama vile unaidharau fani ya ualimu. Sasa huyo akienda kusoma ualimu awe mwalimu utakubali aje kundisha mtoto wako? Naye kapata lower grades b'se inawezekana walimu waliomfundisha nao walikimbilia ualimu baada ya kupata grade za chini. Bora kuiheshimu hii fani ya ualimu kama tunataka kuepukana na grade mbaya. Utaniambia ndio tulivyo watanzania lakini inabidi tubadilike kwa kweli. Tuheshimu fani ya uliamu. Labda utaniambia asomee ualimu halafu atabadilisha fani huko mbele, lakini wakati akisubiri kubadalisha fani atakuwa tayari ameshafelisha wangapi?

    By the way, kwani yeye anataka kusoma ualimu. Let him/her pursue his/her dream. Kama ana dream but qualifications hana then arudie. Sioni kama ni vizuri kumshari mtu akasomee ualimu wakati hiyo fani haipo kichwani kwake. Kama dream yake ni kuwa mwalimu then, let him do that.
     
  19. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mheshimiwa kwani hujui kwamba bongo nafasi za Ualimu, Upolisi, Jeshi na manesi wa hospitali ndo zimeachwa kama last resort ya lower grades? Sijui aliyeasisi huu mwelekeo!
     
  20. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #20
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Nadhani hujanielewa mkuu...hoja yangu hapa ni kwamba kwa matokeo ya division three ni ngumu kupata udahili kwa kozi nyingine zaidi ya ualimu.
    nimejaribu kutoa uhalisia wa mambo na si kuonesha dharau kwa fani ya ualimu.
    anaweza bahatisha kupata udahili kwenye kozi tofauti na ualimu ila sera ya serikali ni kwamba walio eligible kupata mkopo ni waliopata div 1 na 2 bila kujali unasoma kozi gani na div 3 kwa wanaosoma ualimu.
    dhambi yangu kama ipo kwenye kutoa taarifa hapo nitakubali mkuu
     
Loading...