Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Makala Hii ya Daraja la Kigamboni Mwanakijiji Kachemsha

Discussion in 'Great Thinkers' started by Waberoya, Feb 2, 2012.

  1. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Nakala hii imebeba mambo matano makubwa

    1. Historia ya daraja la kigamboni
    2. Ufisadi
    3. Uwezo na tabia ya magufuli
    4. NSSF na kutoa misaada
    5. UUzwaji wanyumba za serikali


    Update:

    1. Imeeleweka na muanzisha thread kuwa MMKJJ hakupeleka ile nakala Mwanahalisi, mwanahalisi waliichukua nakala yake kutoka Tanzania Daima na kuifanyia editing

    2. Tunajadili sasa nyumba za serikali kwa nini ziliuzwa

    3. Umuhimu wa daraja la Kigamboni









    My take:

    Daraja la Kigamboni halina faida kwa Tanzania ya sasa inayoanzia Kigoma mpaka Dar, inayoanzia Nachingwea mpaka Biharamulo!!! ukisasa huu tunaoutafuta hatuja tengeneza foundation yake.

    Daraja hili ni mradi wa watu wachache ili watimize ndoto yao ya kijenga jiji la kimataifa! is not ours


    MODS NAOMBA TITLE YANGU YA AWALI IRUDI.....I expected this!
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Feb 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Waberoya,

    ..basi na daraja la Kigamboni nalo itabidi mseme kwamba ni uamuzi wa baraza la mawaziri na Magufuli hastahili pongezi zozote zile.

    ..kwanza ni lazima uelewe kwamba nyumba za serikali zilikuwa chini ya mamlaka na dhamana ya wizara iliyokuwa ikiongozwa na Waziri Magufuli.

    ..maamuz ya baraza la mawaziri hufikiwa baada ya Waziri mhusika kuwasilisha hoja, na kuitetea, mbele ya kikao cha baraza la mawaziri.

    ..kwa msingi huo Magufuli ndiyo alilishawishi baraza la mawaziri lichukue uamuzi kuidhinisha uuzwaji wa nyumba za serikali kwa bei poa.

    ..pamoja na hayo, Magufuli alikwenda mbali zaidi na kulidanganya bunge kwamba uuzaji wa nyumba kwa bei poa ulikuwa ni kwa maslahi ya taifa, pia ungeleta faida kwa serikali, na ku-generate fedha za kutosha kujenga nyumba mpya za watumishi wa serikali.

    ..mwisho, Magufuli alikiuka maagizo ya baraza la mawaziri kwa kuuza baadhi ya nyumba kwa watu wasiostahili kama ndugu zake pamoja na vimada.

    NB:

    ..kama Magufuli anadai alikuwa haungi mkono zoezi lile, basi ajitakase yeye binafsi kwa kurudisha serikali nyumba aliyojitwalia. zaidi awaelekeze ndugu zake, pamoja na vimada wake, nao warejeshe nyumba hizo serikalini.
     
  3. m

    moshingi JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kwamba lengo lako ni kumtetea Magufuli, lakini ukweli ni kwamba
    Hasira za watumishi wa Serikali na mashirika ya uma (ambao asilimia kubwa wanateseka
    na adha ya nyumba za kuishi wakati nyumba walizogawana akina Magufuli zimepangishwa
    au zipo wazi na walinzi tu), haziwezi kufichwa...Itakumbukwa jinsi wakati ule alivyojibu kwa kejeli(kama ilivyo kawaida yake)
    wale waliohoji uuzwaji wa nyumba za Serikali, huu ni mpango aliouanzisha mwenyewe na kupata baraka za BM.
    Majibu aliyoyatoa kwa Wanakigamboni hivi majuzi yanakumbusha alivyouza nyumba zetu
    Mpaka leo Serikali haijaweza kujenga japo nusu ya nyumba alizoziuza...Kweli huu ni ujasiri wa kifisadi
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hilo la nyumba, lina nafasi gani na ujenzi wa daraja?
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    Waberoya karibu saana.......
    hizi doubts ulizo nazo kwa Mwanakijiji hata mimi nakuunga mkono

    nahisi kuna kitu hatukijui


    Tatizo ana watu kama 'cult followers'
    c
    hochote akisema kinaungwa mkono...

    asante kwa kuliona hilo
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Asante sana Jokakuu kwa maelezo mazuri. mara nyingi huwa tunaongea hoja zetu bila kufanyia utafiti wa kina. Haya maelezo yako yanatoa mwanga kwa mtoa mada kuchimbua zaidi ili thread yake iweze kueleweka anataka kufikisha ujumbe gani.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Its like we are being compelled by the presenter to discuss an individual, and not the matters....to dance to his death-song!...huh!....Thanks Jokakuu for your outlook!
     
  8. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Acha hizo PJ, uko kama huyu
    [​IMG]
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Feb 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..mpaka sasa hivi sijui faida za ujenzi wa hili daraja ni zipi.

    ..je, ktk madaraja yote yanayotakiwa kujengwa, hili la kigamboni lina umuhimu kuzidi hayo mengine?
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji ana matatizo kuangalia mambo ki-nyerereism; kila kitu amefanya au ulikuwa mpngao wa nyerere..maradhi makubwa.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,191
    Trophy Points: 280
    Mkuu Waberoya, kwanza welcome back.
    MMKJJ ni writer, the only time when he has nothing to write its the time when he stops thinking.

    Hata ma great writers wengi walianza kwa kuandika madudu ila pia hata ikiandika madudu kiasi gani bado kuna readers hiyo ndio taste yao ndio maana kuna kina James Hadley Chase au familia za Millis and Bones huku kuna kina Robert Ladlum. Fredrick Forth and the like na wote sio tuu wana wasomaji bali wana followers!. So do MMKJJ ana readers na followers wake kule na humu!.

    Japo binafsi sikuisoma hiyo makala ila jamaa namkubali kama one among the best jf has!.

    Karibu tena!.
     
  12. s

    shadhuly Senior Member

    #12
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    hili daraja la kigamboni linaonekana kutomfurahisha mwanakijiji na haswa kwamba na ya awamu ya nne linajengwa.upande mmoja tunaambiwa ilikuwa ni idea ya nyerere na anatakiwa asifiwe kwa hilo na kuona mbali.upande mwengine tunaambiwa halina tija kwa taifa so which is which.huku idea inasifiwa sababu nyerere ndo aliitoa huku ujenzi unapingwa hauna tija.

    mkijij anajulikana mapenzi yake makubwa kupitiliza juu ya nyerere hakuna baya kwake na atajitahidi kwa nguvu zake zote atetee hata km ukweli upo wazi.so ukimjua msimamo wa mtu hutapata shida ukisoma makala yake utachambua na kuweka ktk mizani iliyosawa ili upate inform sahihi
     
  13. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Then the title were supposed to be 'about magufuli and the house' kazungumza vitu vingi mno, havina connection, mkuu tafuta gazeti soma, ni aibu! siyo mwanakijiji yule! sina lengo la kumtetea magufuli....soma signature yangu utanielewa!
     
  14. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    You don't need to have followers, you need to feed hungry mind, mimi ni follower wake, ila kama chakule ni kile, basi kimechakachuliwa! lazima kuna emotional au saikolojiko problem somewhere! atapike tu kila kitu!
     
  15. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    that could be a topic1
    maswali mengine, ambayo nilitegema angem'bana magufuli ni kwanini daraja hili lijengwe baada ya mpango wa kuanzisha ule mji wa kisasa???

    I insist the article was not consistent
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Tunafanya nini sasa baada ya kujua kuwa magufuli aliuza nyumba?? AOMBE MSAMAHA?? mwanakiji ndiyo katoa hiyo solution!!! LMAO!!!
     
  17. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    tunawaona mkuu....Believe me, mwanakiji is better than that!

    aseme tu alicho nacho, atapike tutamsaidia...ila kuua brain za watanzania kwa article nyepesi na hafifu kutoka kwake is not fair,

    si kwa mnunuzi tu hata kwake mwenyewe. He is a mentor and brainy...lakini ile article haina kichwa wala miguu, pengine akina kubenea wamekosea jina la mwandishi!

    so sad
     
  18. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    na wewe una discuss na kukubaliana alichoandika Joka kuu, it seems hujaelewa maada mkuu! Mwanakiji is better than that, if and only if you have an open mind!
     
  19. T

    Topical JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hata mimi sijawahi kuona faida ya daraja hilo for sure,

    Wangeweza kutumia fedha hizo kujenga mtandao wa reli au something else..

    Nafikiri kuna mkono mkubwa wa investors;
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji na wewe unamkuza sana bana! aagh

    Huyu hawezi kuandika story zake zaidi ya kulenga yafuatayo:-

    a. Pro nyerereism b. Against wazanzibar (wanaopinga muungano) c. Against JK d. Islamophobia

    Tangu aanze kuandika na atabaki hivyo kwasababu ni maradhi yake makubwa hana lolote..
     
Loading...