Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Madaktari naombeni tofauti hii!

Discussion in 'JF Doctor' started by LiverpoolFC, Dec 7, 2011.

  1. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Bila shaka WanaJF! Humu ndani tuna kila aina mtu humu. Naombe ni tofauti hii ktk hosptal zetu,tofauti kati ya Daktari na Mganga!
     
  2. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mmmh..... ngoja tusubiri wataalamu watujuze.......

    :embarassed2:
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Sasa hapo ungeuliza jukwaa la lugha mpendwa!
    Daktari ni kutohoa doctor, kiswahili sahihi ni tabibu (kwa maana anatibu)
    Mganga nadhani anaganga, ila sijui tafauti
     
  4. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ... Hakuna tofauti kubwa katika hali ya kawaida,lakini kwa watumishi wa afya wenyewe hii inaonyesha grade ya mtu:
    Kwa mfano kuna...
    >>>daktari bingwa: huyu ni specialist.
    >>>daktari: huyu ni lazima awe na degree ya chuo kikuu moja au zaidi ya Medicine...kidhungu anaitwa Medical Officer [M.O].
    >>>daktari msaidizi au Assistant
    Medical Officer [AMO]... Huyu anakuwa na Advance Diploma in Medicine.
    >Mganga au Clinical Officer [C.O]... Huyu ana Ordinary Diploma ya Medicine.
    >>> Mganga Msaidizi,Assistant Clinical Officer[ACO]... Huyu kitaaluma anakuwa amesomea cheti cha medicine.

    .... Katika Makundi yote haya wanatofautiana kimajukumu na kiutalaamu. Ingawa M.O na A.M.O [madaktari] wanarandana katika baadhi ya majukumu... Vilevile pia kwa C.O na A.C.O [waganga].

    ... Hivyo ndivyo nijuavyo kwa upeo wangu mdogo...SATISFIED?!
     
Loading...