Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

.....kwa kosa la kutakatisha pesa chafu.........

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kbd, Aug 23, 2012.

  1. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Heshima mbele wakuu wangu!
    Naomba msaada kwenye hili.....hivi mtu anaposhtakiwa kwa kosa la kutakatisha pesa chafu.....maana yake nini? Pesa chafu ndio zilizopatikanaje? Shukran.....nasubiri majibu yenu.:baby:
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Pesa chafu ni ile iliyopatikana kwa njia haramu (ujambazi, wizi, rushwa, uharamia etc). Usafishaji wa pesa chafu, ni shughuli halali ambayo mtu anaifanya kwa kutumia (mtaji wa) pesa chafu, ili baadae pesa inayotakana na shughuli hiyo ionekane imepatikana kihalali (safi). Kwa mfano mtu umekwiba mipesa serikalini huko, anaingiza pesa hiyo kama mtaji kwenye biashara halali na kisha kuanza kutumia pesa/faida inayotokana na biashara hiyo. Kwa wasiojua kuwa mtaji ulitokana na pesa chafu, wataona huyo 'mwizi' anatumia pesa halali aliyoipata kutokana na biashara yake. Zipo njia nyingi za kusafisha pesa, huo mfano niliotoa ni mojawapo tu ya njia hizo.
     
  3. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Asante sana mkuu kwa majibu yako..........
     
Loading...