Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KWA KAULI hii MUUNGANO UVUNJIKE TU!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mizambwa, Jul 19, 2012.

  1. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    BOFYA HAPA: 250 wazama Zanzibar

    Naanza kwa kuwapa pole wananchi wote walipoteza ndugu zao na wale walionusurika katika ajali ya kuzama kwa meli hapo jana 18/07/2012.

    RIP Marehemu wote.

    Maneno aliyosema Mh. Spika na tabia ya uendeshaji wa Bunge la Muungano inaonyesha kuna ubaguzi mkubwa ambapo hakuna sababu ya kuendelea kuwa na Muungano kama pande za Muungano hazina umoja na Mshikamanao wa kweli.

    Na pia kauli ya Raisi Kikwete eti anatuma salamu za Rambirambi kwa Raisi wa ZNZ, ina maana hizi ni nchi mbili kwani tulitegemea kama ni salamu za Rambirambi zitoke nje ya JMT na siyo kutoka kwa Rais wa JMT.

    Waliopatwa na maafa katika tukio la kuzama meli hapo jana siyo WAZNZ peke yao bali ile meli ilikuwa inatoka DSM kwenda ZNZ hivyo bila shaka pia kuna Watu wa huko Tanzania bara walikuwmo pia.

    Sas Raisi Kikwete aliwaona wa Wananchi wa tanzania Visiwani tu, hakujua kuwa tukiwa kama nchi kuna wananchi wengi toka Bara wamo na wananch wengi wa ZNZ wamo katika ile meli.

    Binafsi sioni sababu za kuendelea na muungano kwani viongozi wa mihimili ya juu wamejionyesha kuwa tupo tofauti.



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,794
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    We ulikuwa hujui kuwa muungano no lazima uvunjike ili kila mtu awe na adabu?
     
  3. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Hivi pale JK anapotuma rambi rambi kwa mkuu wa mkoa ajali au kitu kinapotokea hua inakuwaje?
     
  4. koo

    koo JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo unamfananisha rais wa zenji na mkuu wa mkoa?

    Ila kimsingi sioni kosa kutuma salam kwa rais wa zanziba kwani ndiye anaeshughulikia swala hilo kwa karibu kwa niaba yake hivyo anastahili kupewa salam hizo.

    Kuvunjika kwa muungano hakutokani na sababu ulizotaja mtoa hoja bali nikukosekana kwa mantiki ya mfumo wa muungano na kuchoshwa na kelele za wazenji zisizoisha na ulafi wa vijirasilimali vya mafuta nakujiona mmemaliza matatizo kumbe ndio yanaanza.
     
  5. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Kila mtu bora muungano uvunjike bila kusema utafunjikaje?Toka kwenye keyboard nenda nje anza maandamo ndiyo ujue utafunjika ama lah.
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Naona kuna utata mwingi hapo. Pia spika alisema kuwa labda ajali ingetokea maeneo ya chamwino...
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Shein ni kama mkuu wa mkoa!
     
  8. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani mkuu ulikua hufahamu kuwa Zanzibar na rais wao ni kama mkoa na mkuu wa mkoa tu, bisha nikupe ushahidi, bajeti zao zote source of income moja wapo huwa tutapokea kiasi fulani toka Tanzania bara na nyingine kwenye vyanzo vyao, kwani bajeti za mikoa hasa majiji huwa zinakuaje? si ni hivyo hivyo tu.

    Muheshimia Shein akienda nje ya nchi huwa anatambuliwa kama nani? maana'ke huwa wanasema ametoka Tanzania na sio Zanzibar, rais wa Tanzania nje ya nchi jamani si anaeleweka? Labda kimsingi tunaweza kumpa nafasi sawa na Waziri, kwani kwenye baraza la mawaziri yeye na Dr Hussein Mwinyi, tofauti zao huwa ni nini pale kikaoni? Bisheni sasa, kwanza hata hela za kuwalipa polisi wenu huwa mnatoa huku!
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndo maana unaambiwa rais wetu ni dhaifu!
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Jamani Ndio Nyinyi Wenyewe Mliomba hayo; Mnakumbuka Rais Wa Zanzibar alikuwa automatically Makamu wa

    Rais wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania? Rais Mwinyi alipokuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano bado

    Mlikuwa Mnalalamika; AZIMIO LA ZANZIBAR Ndio likatenganisha hayo Madaraka; Rais wa Zanzibar akawa HURU

    NA JAMHURI YA MUUNGANO; UNAKUMBUKA KIKWETE ALIMUAPISHA RAIS WA SASA WA ZANZIBAR RAIS Dr.

    SHEIN ili awe anashiriki Mikutano ya Baraza la Mawaziri la Muungano ambalo haji kushiriki lakini kiti chake

    kinawekwa na kinakuwa wazi. Kwahiyo Sasa kikwete anapaswa kutuma RAMBIRAMBI kwa RAIS wa ZANZIBAR

    kama Nchi ndani ya NCHI unajua kuna BENDERA ya Zanzibar baada ya AZIMIO LA ZANZIBAR... ZANZIBAR is

    80% INDEPENDENT COUNTRY...
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nchi za wenzetu, inapotokea swala kama hili basi bunge hubadilisha hata agenda zake na kujadili haraka swala lilojitokeza na sio kuvunja bunge kwa sababu ya msiba ambao bado unahitaji nguvu kubwa ya kiutendaji kuokoa maisha ya watu. kuna maswali menmgi yalitakiwa kuulizwa na pengine kupata majibu haraka jambo ambalo halikufanyika kwa sababu tulivunja bunge bila kufikiria..

    Tatizo la Tanzania siku zote tunafanya vitu kinyume nyume, harusi na misiba ndio sehemu za matumizi makubwa ya fedha japokuwa tumekatazwa ktk imani za dini. Na kuhusu swala la rambi rambi ni muhimu sana kwa rais kuelekeza rambirambi zake kwa wafiwa japokuwa yeye mwenyewe ni mfiwa. Hata mzazi wako akifariki leo maadam haupo msibani utawapa pole dada, kaka na ndugu zako wote ambao pia watakupa pole wewe vile vile. Huwezi kutoa pole za hewani yaani hazina mwenyewe au kujipa pole wewe mwenyewe..Hii sii mila na desturi zetu hivyo Rais hajakosea.
     
  12. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    JK na Makinda walistahili kui-regard ajali as ni ya Zanzibar.

    Siku ya kwanza kabisa, mmiliki wa meli hiyo alisema inakuwa vigumu kwa vikosi vya uokoaji vya Bara kwenda kuokoa wahanga kwa kuwa eneo ilipotokea ajali ni 'maji ya bahari ya Zanzibar' !!

    Hapo hapo nilipata picha fulani inayoonyesha kuwa wanaovuka huku na kule between Bara na Zanzibar huwa wana.face mambo fulani ya kimipaka!
     
  13. M

    Mkangawalo New Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 7, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muungano uvunjike kwani tuna faida gani na muungano?
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Katika kichwa cha habari inasema "kwa kauli hii" katika utumbo wa habari hujaleta kauli yoyote bali ni kauli zako tu. Vipi?
     
  15. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Angalia haya maneno ya Spika:
    =====================================================================================================
    Hata hivyo Spika Makinda alikataa kuahirisha shughuli za Bunge akisema kanuni hiyo inatumika vibaya, kwani ilitakiwa jambo hilo liwe limetokea eneo lililo karibu na Bunge.

    Alisema watahitajika wabunge wawahi kutoa damu au msaada wowote wa haraka lakini kwakuwa limetokea Zanzibar, wabunge hawawezi kutoa msaada wowote kwa haraka, zaidi ya kupiga simu kujua kilichotokea.

    "Nimeshawasiliana na waziri anayehusika na majanga na wamekubaliana kuwa awasiliane na wahusika waliopo kwenye eneo la tukio na kisha tutajua tutakavyojipanga," alisema Makinda.

    =========================================================================================

    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,080
    Trophy Points: 280
    undugu wa kujuana kwenye majanga tu.....

    hali ikiwa shwari wanawaita wabara "chogo"

    kazi ipo......

    kidumu chama cha mapinduzi
     
  17. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #17
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,536
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Kwa kuwa Zanzibar ni sehemu ya Tanzania, na kuna Kiongozi wa Zanzibar....sioni kama kuna tatizo Kiongozi wa eneo husika kupewa salaam za rambirambi...ni kama hivyo usemavyo mkuu kuhusu kiongozi wa Mkoa!!!
     
  18. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #18
    Jul 20, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania nchi 1 na Serikali 1 ndio suluhu ya kweli
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hatuhitaji ajali ya meli ili kuvunja Muungano. Katiba ya JMT ipo Zanzibar? Inafanya kazi? Kuna walioapa kuilinda na kuitetea kule? Wanafanya hivo?
     
  20. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #20
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,375
    Likes Received: 1,047
    Trophy Points: 280
    hawa wazanzibari ni kama mkoa mmoja tu nashangaa hizi mbwembwe zinatoka wapi..
     
Loading...