Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa kauli hii, CCM yafaa ifutwe kwa kutoiheshimu Katiba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mag3, Aug 24, 2009.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Aug 24, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Katika hali ya kuonyesha kuwa uongozi wa CCM hauheshimu Katiba wala Utawala wa sheria, umetoa ifuatayo kama taarifa rasmi ya vikao vyake vya Dodoma:-
    Katiba ya Tanzania inatambua Serikali, Bunge na Mahakama kama mihimili mikuu ya dola na kulipa Bunge madaraka kwa niaba ya wananchi wote kuisimamia na kuishauri serikali ya Jamhuri ya Muungano na vyombo vyake vyote katika utekelezaji wa majukumu yake kwa mujibu wa Katiba hii.

    Katiba inaendelea vile vile kumlazimisha Mbunge kula kiapo cha uaminifu kabla hajaanza kushiriki katika shughuli za Bunge. Katiba hiyo hiyo inatoa uhuru kwa mawazo, majadiliano na utaratibu katika bunge na huo uhuru hautavunjwa wala kuhojiwa na chombo chochote katika Jamhuri ya Muungano, au katika mahakama au mahali pengine popote nje ya Bunge.

    Ni katiba ndio imewezesha uwepo wa CCM na vyama vingine vya siasa na pamoja na CCM kuwa na utaratibu wake wa kichama, kama itatokea taratibu hizo zikapingana na katiba, zinakuwa batili. CCM kama hairidhiki na uendeshaji ndani ya Bunge inaweza kuitumia kamati ya wabunge wa CCM kuwasilisha hoja bungeni.

    Kwa CCM kuunda kamati nje ya Bunge eti kuangalia masuala ya uendeshaji wa shughuli za Bunge, imezidi kukiuka katiba ya nchi na adhabu yake ni kupoteza sifa kama chama cha siasa kulingana na sheria kama zilivyotungwa na bunge hilo hilo na yafaa ifutwe kwenye daftari la msajili wa vyama.

    Kamati ya Mwinyi Rais Mstaafu, Msekwa Makamu Mwenyekiti CCM (Bara) na Ndugu Abdulhaman Kinana kama zitatekeleza majukumu waliyopewa watakuwa wanafanya makosa ya jinai - waitwe na wahojiwe na Bunge. Taifa haliwezi kuendelea kuongozwa kihuni bila kufuata sheria na taratibu kama katiba inavyoagiza.
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu CCM sasa ni sawa na mlevi wa mnazi, anajinyea tu!
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mkuu Mag3,
    Sioni kama kamati hiyo itaingilia chochote juu ya Bunge na B'la wawakilishi.
     
  4. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2009
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Kama ni hivyo, basi kamati hiyo haitafanya kazi yo yote au kazi kamili iliyoteuliwa kufanya.....
     
  5. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #5
    Aug 24, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Mkuu Kibunango, unaelewa nini na hili ambalo limetolewa kama tamko rasmi la CCM kwenye website yao:-
    Ninavyoelewa mimi Kamati itachunguza na kupendekeza kwa Kamati Kuu ya CCM hatua za kuchukua kukabiliana na hali hiyo isiyoridhisha ( kwa maoni ya CCM ) ya uendeshaji wa Bunge. Je, wewe unaelewa nini ndugu yangu Kibunango ?
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Naona inawalenga wabunge na wawakilishi wa CCM kwenye vyombo hivyo pasipo kuingilia shughuli za vyombo hivyo.

    Lengo ni kuona kuwa chama kinakuwa na msimamo wa pamoja huko kwenye utungaji wa sheria na mikakati ya pamoja ili kukifanya chama kuwa na nguvu ya kweli kulingana na idadi ya wabunge/wawakilishi wake.
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    CCM sio ifutwe ni chama ambacho kilihitajiwa kuvunjwa pale tu kulipoanzishwa sheria ya vyama vingi.CCM isingeliruhusiwa kuendelea kwani ni Chama ambacho kimetokea kuwa cha WaTanzania wote hapo kabla na hivyo uhalali wake wa kuwepo kama Chama katika mfumo wa vyama vingi utakuwa na utata ,na ukiangalia utaona imejikita katika sehemu zote kuu ,hivyo haiwezekani Chama hiki kuwa katika mizani moja na vyama vingine na ndio ukaona kuwa kila pembe huwa kina nguvu ndani ya vyombo vya serikali na nje ya serikali ndani ya nchi na nje ya nchi ,mali zote za nchi zipo chini ya chama hiki ,imehodhi mambo yote.Na sasa wanakwiba.
     
  8. Ngida1

    Ngida1 JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2009
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 555
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Huko kwiba ni kwa kila mtu. Hata hao wapinzani wakipata watakwiba tu. In fact wao ndio watakwiba zaidi. Dawa ni kila mwizi kupigwa risasi tu!
     
Loading...