Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Katiba yetu ya sasa, tunajiliwaza kusema 'Zanzibar ni nchi'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by President Elect, Aug 27, 2011.

  1. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mazungumzo yaliyomalizika bungeni hivi karibuni, yalipelekea wawakilishi wa Z'bar kukanusha kwamba, kamwe hawawezi kuwa koloni la Tanganyika!

    Kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Zanzibar ni 'sehemu' ya nchi ya Tanzania, ambapo visiwa vya Unguja na Pemba vinachangia mikoa mitano ndani ya serikali ya JMT.

    Kwa vile katiba yetu pia haitambui kuwepo kwa nchi ya Tanganyika, ni kweli kuwa kamwe Z'bar haiwezi kuwa koloni la Tanganyika. Je, kwa vile iko chini ya Tanzania ndio tuseme kwamba Z'bar ni koloni la Tanzania?

    Wazanzibari wana haki ya kudai utaifa wao. Ni vyema watumie mabadiliko ya katiba kuthibitisha hilo.

    Na waende mbali zaidi, wadai kiti chao UN! Hapo muungano utakuwa wa maana kwao, kati ya nchi ya Z'bar na Tanganyika.
     
  2. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ndani ya shirikisho la Afrika Mashariki, ndio kabisa Zanzibar itakuwa imepotezewa.
     
  3. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Zanzibar SI nchi ndani ya Tanzania,
    Itakuwa nchi kama watajitoa kwenye Muungano,
    Kama ni kutaka kujiridhisha na kuwafurahisha, ni sawa, ni NCHI ili wafurahi!
     
  4. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Zanzibar inatamani sana kuwa 'a sovereign state' ndani ya muungano. Katiba ya Jamhuri ikibadilishwa, hilo linawezekana.
     
  5. Nkwesa Makambo

    Nkwesa Makambo JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 4,765
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Watu wa visiwani wanayomatatizo makubwa kuliko uzanzibar wanaouzungumzia,waliotakiwa kupiga kelelel ni watanganyika'wadanganyika'lakini ajabu ni kuwa wazanzibar ndo wanoongoza kulalamika kama 'Boko harammmm'vile
     
Loading...