Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili tanesco naitaji maelezo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njowepo, Jan 7, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Nilienda kununua umeme wa LUKU nkataoa 10000 yafutayo ndo makato na unit nilizo nunua
    ths 5458.72 for 34.8 kwh @156.8
    VAT 18%,EWURA 1%,REA 3% =1200.92
    Fixed cost collected =2738
    VAT 18%,EWURA 1%,REA 3% =602.36
    SWALI
    Mbona kwa the same token makato ya vat,ewura na REA yako mara mbili ie 1200 na 602
    Alafu iyo fixed cost collected ndo kitu gani?au ndo aka ya service charge?
    MY TAKE:
    Isije ikawa ndo tushaanza kuilipa dowans kinyemela?
     
  2. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa ufupi ni kwamba umenunua umeme wa sh 5458.72. VAT+ EWURA+REA charges ya hii ni sh. 1200.92

    Katika manunuzi kuna "service fee", ambayo ndo Fixed cost collected = sh. 2738. Hii nayo inalipiwa VAT+EWURA+REA, jumla yake ndo sh. 602.36

    Mathematically, it is ok. Uendeshaji wa hizi taasisi za EWURA, na REA zinaghalimiwa na watumiaji wa huduma kutoka mashirika au makampuni yanayoratibiwa na vyombo hivi vya udhibiti kwa mujibu wa sheria zilizoanzisha vyombo hivyo.
     
  3. M

    MJM JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Kwa calculation wako sahihi ila huduma hiyo wanayokata Fixed Cost haiendani na tunacholipa. Hii kampuni ingekuwa binafsi ni sample ya Dowans hakuna tofauti. Matapeli na wababaishaji sana. Ukiorodhesha matatizo yao yanajaa counter book. Juzi wametangaza mgao wa umeme wanatoa matangazo kibao kwenye magazeti lakini hata hawaifuati ratiba yenyewe. Kigamboni wana siku zaidi ya mbili hawana umeme. Siku nyingine wanakata siku nzima hadi alfajiri wapuuzi sana.
     
Loading...