Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili la urudishaji wa mikopo naona halijakaa sawa!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Nzi, Aug 19, 2011.

  1. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Salaam wanaJF!

    Kwa wale waliosoma vyuo vikuu hapa Tanzania haswa wakati utaratibu wa mikopo kupitia bodi ya mikopo, wataelewa hili jambo. Wakati wa kuingia mkataba na bodi, mkataba ulisema kwamba utaratibu wa kurudisha mkopo utachukua kipindi cha miaka 10 tangu uanzwe kukatwa. Sasa leo katika taarifa ya habari ya TBC1 nimemsikia waziri wa elimu akisema bodi imebadilisha utaratibu (ingawa taarifa yenyewe ilikua fupi na isiyo na mwanzo na mwisho) kwamba bodi sasa itakua ikikata asilimia 8 ya mshahara wa mdeni!

    Sasa nimejiuliza, hivi bodi imetumia utaratibu upi wa kisheria kubadilisha utaratibu bila kumhusisha mteja? (alieingia nae mkataba wa kupata mkopo)

    Wanasheria mnaweza kunisaidia katika hili tafadhali.

    Asante.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hvi kumbe huwa zinalipwa kweli?
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Zinalipwa kweli mkuu..mimi nakatwa kila mwisho wa mwezi Tsh. 50,300! Kwenye mkataba waliniambia ninapaswa kuwalipa kwa miaka 10 lakini nashangaa sasa wanakuja na kusema ninapaswa kuwalipa kwa kipindi cha miezi 65! Mbona hawajazingatia mkataba?

    Ndio maana naomba msaada wa wanasheria!
     
  4. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hahahaha wewe ulidhani ndio ntolee!! hahaha
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Nafikiri ingebidi yawe makubaliano. Ila kama unajiweza kalipe tu deni lote watoto wasome.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    me nilidhan ni kama sadaka mkuu!
     
  7. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    utaskia wameka riba
     
Loading...