Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili la hujuma kwa gaziti la mwananchi ni umafya.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kurunzi, Apr 19, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mwananchi lahujumiwa Dodoma
    GAZETI la Mwananchi linalochapwa na Kampuniya Mwananchi Communications Ltd (MCL), juzililigeuka bidhaa adimu mjini Dodoma baada ya
    watu wasiojulikana, kulihujumu na kununua nakala zote.

    Haijafahamika hasa sababu za mtu au watu hao kukusanya nakala zote za gazeti hilo na
    kuziondoa katika mzunguko, lakini taarifa zinadai lilikuwa na habari ambazo zilikuwa
    zikitishia masilahi yao.

    Katika ukurasa wa kwanza kulikuwapo na habari
    tatu kubwa; moja ikihusu kushamiri kwa vitendo vya rushwa katika uchaguzi wa wabunge wa Bunge la Afrika Mashariki uliomalizika juzi
    usiku.

    Licha ya habari hiyo, kulikuwapo na habari iliyomhusu Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkullo, kuhusishwa na kashfa ya uuzaji wa kiwanja kimoja kilichopo Barabara ya Nyerere, Dar es Salaam.

    Habari hizo mbili ndizo ambazo zinahisiwa zilisababisha watu hao kununua magazeti hayo,
    wakihisi ama zingevuruga harakati zao za uchaguzi au zingewafunua wabunge kuhusu
    kashfa hiyo ya kiwanja.

    Waandishi wa habari wa Mwananchi waliokuwapo katika viwanja vya Bunge walikuwa
    na wakati mgumu kujibu maswali ya wabunge waliotaka kufahamu sababu ya kutokuwapo kwa gazeti hilo mjini hapa.

    Mbunge wa Vunjo, Augustine Mrema, alihoji sababu ya mtu mmoja kuwanyima Watanzania
    wote walioko Dodoma fursa ya kupata habari kutokana na hofu anayoijua mwenyewe.
    “Mimi kila nikiuliza naambiwa kuna watu wamelinunua gazeti lote wamekwenda kulichoma, nikawauliza kwani limeandika nini kibaya dhidi yao? Lakini hawanijibu!”alisema
    Mrema.

    Habari zisizo rasmi zilidai kuwa magazeti hayo yalinunuliwa na mawakala wa kigogo mmoja
    ambaye anahusishwa na uuzaji au ununuzi wa kiwanja hicho kilichopo Barabara ya Nyerere.
    Kwa mujibu wa vyanzo mbalimbali, ukusanyaji wa gazeti hilo ulianzia eneo la usambazaji katikati ya mji na kila muuza magazeti aliyekuwa akiuziwa alikuwa akidakwa na
    kutakiwa kuyauza.
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Alhaji Mkulo mwaka huu ataipata. Ila kwa jinsi alivyo mchawi utashangaa bosi wake anamteua kuwa naibu makamu wa Rais na Waziri wa fedha hata kama katiba haitazingatiwa
     
  3. s

    slufay JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Si hujuma bali mwananchi waulize Mwananchi wenyewe usiishi kwa matumaini ndugu na kuhisi tu
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Duh huyo mzee naona kapwaya maeneo ya kusimamia fedha zetu.
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Wachapishe tena na tena hiyo habari
     
  6. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sijakusoma hebu tulia uandike tena labda nitakuelewa.
     
  7. s

    slufay JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    si hujuma lakini kwa siku hiyo biashara ilikuwa nzuri sana, tusiishi kwa hisia tu; huenda mwananchi walitoa nakala chache
     
  8. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kumbe anajisafisha juu huku chini anajinyea
     
  9. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    dawa ndogo, ni mwananchi kuzirudia habari hizo upya
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    hakuna hujuma hapo kibiashara... hujuma ni kwa walengwa tu, wananyimana habari

    Dawa ni mwananchi kutoa special edition ya gazeti hilo na kama inawezekana kuweka edition ya weekly hot topic na waitoe ijumaa au jumamamosi
     
  11. K

    Kuntakint JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 808
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    mkulo ni mwizi. Mkikumbuka wananchi wa kilosa walisema sio raia lakini ccmafisadi wamemngangania kwa vile wanaiba pmj
     
  12. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Daaah..! Hatari kweli kweli.
     
  13. m

    matawi JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hilo neno kingine liweke hapa jf tulidadavue
     
Loading...