Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili CHADEMA kina tofauti gani na CCM? Bora kuwa ''non partisan''

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntaramuka, Jul 25, 2012.

  1. Ntaramuka

    Ntaramuka Senior Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chadema kinatazamiwa na wengi kama chama mbadala wa CCM, ambacho kinapoteza imani yake kwa wananchi wengi sasa, (kwa wanaoamini hivi).

    Kama chama mbadala, binafsi, nilitaraji CHADEMA kitakuwa na utofauti na mtangulizi wake, CCM. Wangejifunza kwanini ccm kimeshindwa kuwa chama cha wanyonge, wakulima na wafanyakazi, badala yake kimekuwa chama cha matajiri mabepari. Lakini sasa CHADEMA wanaomba ridhaa ya watanzania kuwa mbadala wa CCM wakati wanafanya mambo yale yale yaliyokifikisha CCM hapa:

    1. Kukumbatia matajiri wahindi na waarabu; hawa wamekuwa wafadhili wakubwa wa CCM kwa muda mrefu huku wakitumia nafasi hiyo kuifisadi nchi hii, mfano Jitu Patel, Manji, R. Aziz nk. Na sasa Chadema wanapita mle mle, mfano M. Sabodo
    2. Makundi ndani ya chama; makundi yamekifikisha CCM hapa hadi kuwasahau wananchi na kupeana vyeo kimakundi, leo CHADEMA wanapita mle mle-kundi la Zitto na la Mbowe, kwa mfano, chama kitapasuka
    3. Kutopenda ushauri; kama ilivyokuwa kwa CCM, ukitaka vita na Chadema basi kosoa chama au kiongozi wa chama. Hivi chama hakifiki popote.

    Wito wangu kwa chadema, onyesheni tofauti yenu na CCM otherwise watanzania tutapoteza imani na vyama vya siasa!
     
  2. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    huwezi ona tofauti kama umefumba macho,,,fumbua macho nyanyua kichwa utaona mbali zaidi ya urefu wa pua yako.......................
     
  3. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Nna wasiwasi na uwezo wako wa kufikiri mkuu
     
  4. B

    Bubona JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwezi ona tofauti kwa sababu hutaki kuona; umefumba macho kwa nguvu ili usione.
    Tukusaidieje?!!
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Chadema hakuna makundi ila Zitto ndiye ambae anajaribu kutengeneza makundi ila bado hajafanikiwa na hatafanikiwa milele ! Chadema na CCM ni mbingu na ardhi haviwezi kulingana kamwe !
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kama huoni tofauti wewe utakuwa kipofu na siyo kazi yetu kuponyesha vipofu
     
  7. proisra

    proisra JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 14, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    CCM wamekutuma, waambie wakamuulize wasira!!!!!!!!!
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Kwani WAHINDI na WAARABU sio Wananchi wa Tanzania? Kwani wote wenye fedha ni MAFISADI?

    Mzee SABADO alianza biashara yake Tangu enzi ya Nyerere na Msafi CCM ingesha kata CHIA ZAKE ZA KIFISADI

    SIJUI KWAnini unaweka hoja kama hii haina miguu wala kichwa;

    CHADEMA ni bora kiwe chama cha watanzania wote kuliko kuchagua kuwa cha kipande fulani; Sasa Unawaita

    WAHINDI na WAARABU Mafisadi baadaye ni NANI? Acha UFINYU wa MAARIFA; HATUTAKI kwenda huko
     
  9. m

    majebere JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Umesema wanakumbatia wahindi na warabu halafu unataja majina ya wahindi na bulushi. Sasa hapo mwarabu ni nani? Kajipange wewe
     
  10. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Baba v kapitaaa!!! pole kaka/dada
     
  11. m

    majebere JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Wanasiasa wote wanapigania matumbo yao, tofauti yao ni jina la chama tu.wote wanatafuta njia za kukuza vitambi.
     
  12. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    uharo wa jana
     
  13. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nikusahihishe jambo moja hapa...

    Sabodo ni mtanzania kama waTZ wengine, huyu mzee amejaliwa kuwa na pesa kama watu wengine na ameamua kuisaidi Chadema na wananchi kwa njia ya kuchangia operations zinazofanywa na CDM kuwaelimisha umma wa watanzania...

    Na inawezekana huyu mzee ameona namna nzuri ya kuwasaidia waTZ ni kutoa misaada kupitia CDM hayo ni maamuzi yake, you can't question about that maana ni hiari.

    Kuhusu makundi najua chanzo cha kiburi cha Zito ni CCM na si kitu kingine, kama anavyojitamba kuwa anautaka Urais na kusema Rais lazima atoke kigoma, huu kwanza ni ubaguzi na nimewaona watu wengi wa kigonma na wao wanadai lazima Rais atoke kigoma kwa sababu gani?????

    Je rais akitoka kigoma ndiyo watu wa kigoma watakuwa ikulu???? au wanabaki kigoma na huu utata wa zito unatokana na CCM hasa JK na si mtu mwingine. Na wanaomfahamu zito tangu chuo watatueleza.

    Na mimi nafikiri ni muda mwafaka wa kujiuliza hivi Dr Walid Kabour yuko wapi???? maana mbwembwe zilikuwa kama hizi...
     
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,880
    Likes Received: 5,299
    Trophy Points: 280
    Kama huoni hatuwezi kuku lazimisha, kuna watu kama zitto ,,mna watumia ili kuleta makundi.

    Lakini kamwe zitto wenu hata tugawa na wala cdm hakuna makundi na vizuri mnafiki amejitaja mwenyewe.

    Yan ccm unataka kuifananisha na cdm lazima huwe kipofu.
     
  15. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nna hakika cha kwako siku hizi kitakuwa hakitizamiki manake unavyowateteaga mafisadi wa ccm humu ndani mpaka unatia huruma kama basi wanakulipa vizuri !
     
  16. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Du! Yaani umekubali kutumiwa na magamba kama ile mipira ya zinaa
     
  17. j

    jigoku JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Makundi hakuna japo mh Zitto na mwenzie Shibuda wanajaribu kuyaleta kwa back up ya CCM,hilo tunalijua fika,na hata mafisadi wanamtumia Zitto kuleta makundi ili wakidhoofishe chama,maana kujenga hoja sio tatizo ni kweli Zitto anaweza kujenga hoja laikini cha msingi matokeo ya hoja iliyojengwa yanawanufaisha vipi watanzania wanyonge na wapenda mageuzi?tunajua jinsi watu wanavyojiandaa kugombea uraisi huko ccm lakini walioenda mbali zaidi wanajaribu kuhusisha mbinu zao kwa kukidhoofisha CDM,lakini nedeleeni ku-warm up maana mechi bado.
    Kuhusu wahindi na warabu na mfano wako wa Sabodo,nadhani huishi TZ na wala hujui siasa za CCM,mwambie leo mzee Abdalah wa camel oil achangie shughuli za cdm,au mwambie oil com,au mwambie Kishimba wa Mwanza na wengine kam kina patel halafu utanipa jibu kama ni mafisadi au sio,kama wanafanya biashara zao halali au la.mzee sabodo biashara zake ni halali na wala sio fisadi,angesafilisiwa,ccm wakuache uchangie CDM.unacheza wewe.
    Kama tu kukodi ofisi za matawi wanatishwa wenye nyumba iweje kutoa fedha nyingi kama sabodo?
    CDM NI TOFAUTI NA CCM
     
  18. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    1. CDM haijamkumbatia Sabodo, ila Sabodo ndio anaipenda CDM.

    2. Makundi mnayaona nyie CCM, huku hakuna makundi.

    3. Ushauri unapokelewa as long as uwe na maslahi kwa chama. Mambo ya ndoa ya Dr Slaa ukileta tunakuchana live.
     
  19. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndo maana tunashauri CCM itoke iingie CDM ili uone tofauti ya Kulwa na Doto ingawa wametoka tumbo moja, siku moja na kunyonya ziwa moja wakati moja, lakini kuna mnene na mwembamba, mfupi na mrefu. Nafikiri umenielewa na hoja yako mdebwedo

    Sent from my BlackBerry 9910 using JamiiForums
     
Loading...