Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili AICC mmechemsha na nyumba za Soweto Arusha..

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mwakichi, Jun 21, 2011.

  1. mwakichi

    mwakichi JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: May 14, 2011
    Messages: 405
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hivi majuzi shirika la kimataifa la Aicc limewapatia notisi ya miez 6 kw baadhi ya wapangaji wake ktk mtaa wa soweto kwa maelezo ya kutaka kuzivunja nyumba hizo na kiziboresha zaid..
    nadhan Aicc wamechemsha kwa kutoa notis kwa baadhi ya wakazi kwan walitakiwa watoe kwa wakaazi wote wa soweto na hata kijenge ili kujenga nyumba zitakazoendana na hadhi ya jiji la arusha kwan soweto ipo mjini kbsa na wangepata fedha zaidi kwa ujenzi huo..
     
  2. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    sorry,
    ivi kuna maradi wowote wa nyumba za nssf hapo soweto?nimesikia hii kitu redioni
    nihabarishe
     
  3. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    nasikia wanataka kutoa wapangaji ili wajenge kitu kama mlimani city
     
  4. mwakichi

    mwakichi JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: May 14, 2011
    Messages: 405
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    yap..wanataka kufanya kama mliman lkn kwa baadhi ya nyumba kubomolewa na cyo zote..wabomoe zote tha wafanye makubwa zaid
     
  5. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Hamna kitu kama hicho. KAaaya kadanganya umma kuwa wanajenga nyumba bora. FYI AICC wameuza hilo eneo kwa NAKUMAAT ya Kenya ili wajenge maduka na supermakets. KWA HILI NDIO WAMECHEMSHA BALAA maana super market Arusha ni bwere ree . Hakuna cha NSSF wala nini. Badala ya kujenga nyumba bora ambazo ndio tatizo la Arusha wanauza kwa Wakenya wajenge maduka. Huku ni kukosa uzalendo wa hali ya juu.

    Hizo nyumba ni za serikali na wapangaji ni wananchi. Kutoa notisi bila kuwaambia waende wapi ni kuwanyima haki yao ya msingi. Wakenya ni nini bwana wakati wananchi tunahangaika nyumba za kupanga ? We need houses , not shops. Tena waanze na block moja moja . Likikamilka wengine wahamie ndio lingine lianzwe. Swala la hao wakenya wa Naakumat ni wizi mtupu na halikubaliki.
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Arusha nyuma siyo shida kivyo na isitoshe kuna ufisadi mkubwa sana kuzipata hizo nyumba za soweto kuna wakati nilikuwa nazihitaji nikaambiwa nitoe Mil 2 nikamuuliza unaniuzia au ni kupanga tu akaniambia ni kupanga tu tena wasijue kama wewe ndiyo unakaa hapo yaani niendelee kutumia jina la aliekuwa anakaa hapo....
    acha wabomoe wajenge vitu vya maana...
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    kama watafanya hivyo watatengeneza pesa sana...
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    All in all, mi siiti zile nyumba, bali mabanda. Nampongeza sn mtu mwenye akili aliyebuni wazo hilo la kuondoa uchafu ule katikati ya mji ili kupisha majengo yenye heshima.
    Walikuwa wanaboa sana pale, wamefunga bara2 bila sbbu za msingi na ni complication mno kupaingia na kutoka.
    Wakubali tu matokeo wakapange mtaani kama watu wengine kwa faida ya mandhari ya mji.
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu zile siyo nyumba ambazo unaweza kusubutu kusema zina milikiwa na shirika kama AICC..
     
  10. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani kuna sehemu yoyote Arusha mtu anaweza kupata makazi ya kudumu, kwa sababu naona Arusha yote imeja ma-squatters. Ujenzi holela kila corner, sio njira wala Sakina... Mpango wa mji hamna hata kidogo
     
  11. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hahaha...aisee pale hapafai..ilikua dili kupata nyumba pale, hata ukienda AICC ofisini wanakuambia kuna list ya watu bado wanasubiri kupta hizo nyumba. Kuna jama aliniambia nitoe 1.5M ili nipate nikamuangalia, nakujiuliza ningekua na hizo hela ningeshidwa kupanga mtaani..... nackia wahindi na wakenya ndo wanatoa hizo 2M ili wazawa wawapishe, wenyewe hawataki kujenga Arusha, so nyumba za AICC ndo kimbilio lao...
     
  12. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wacha wabomoe tu wajenge hiyo shipping mall yao haiko tatizo ila fedha watakazo pata waende wakajenge nyumba bora za makazi kijenge kwani wanaeneo la kutosha kabisa Na hawa NSSF waache kujenga haya maghorofa mengi katikati ya mji waanze kujenga sasa nje ya mji kwa hii speed wanayo enda nayo mbeleni tutakua na jam kama dar.
     
  13. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama hata njiro ni squatters basi mzee Arusha haifai lakini nijuavyo njiro ni surveyed na hata ujenzi umezingatia viwango kwa kiwango kibwa
     
  14. L.a Makisi

    L.a Makisi Member

    #14
    Jun 26, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aicc wanajenga Shop Complex kama ya milimani city dar so wako vizuri kabisa kwa hilo....
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Nimethibitisha kuna watu wamepewa notisi
     
Loading...