Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hesabu hii rahisi igunga ishindi ni wa chama hiki!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Sep 22, 2011.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Jimbo la Igunga lina vijiji vipatavyo 98, kata 26 na tarafa 3 Nimejaribu kupitia mitandao kujua idadi ya wapiga kura Jimbo la Igunga, mwaka 2005 waliopiga kura ni zaidi 75,000 ambapo ni wastani wa wapiga kura 765 kila kijiji na 2800 hivi kwa kila kata au 25,000 kwa kila tarafa
    mwaka 2010 idadi ya wapiga kura karibu 47,000 ambopo ni sawa wa wastani wa wapiga kura 479 kwa kila kijiji ambapo kwa kila kata ni 1807 na kitarafa ni wastani wa 1566 hivi.

    Kwa takwimu hizo chama chochote kikicheza kara vizuri na kupata kwa uchache wa wapigipa kura 400 kwa kila kijiji kwa kuangalia idadi ya wapiga kura 75,000 waliojitokeza 2005 watajihakilishia ushindi wa zaidi ya %50.
    Tukichukulia takwimu za 2010 ya wapiga kura 47000 wanahitaji wastani wa wapigakura 240 kila kijiji kujìhakikishia ushhndi wa % 50.
    CDM wakiweza kulinda mtaji wa kura alizopata Dr Slaa 8800 watahitaji wapiga kura 150 wapya toka katika vijiji 98 kujihakikishia ushindi wa % 50.
    Nawakilisha.
     
  2. M

    Makupa JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145

    Kwa hesabu hizi CCM wajiandae kumwapisha mbunge wetu Mungu Mkubwa JAMANI
     
  3. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,735
    Likes Received: 1,803
    Trophy Points: 280
    Tumia akili, elewa kuwa kura za zamani hazitahesabiwa tena ila zinapigwa upya. Haimaanishi kuwa aliyepigia chama flan wakati huo atapigia na wakati huu. Data unazo lakini analysis ndio inakushinda, na ndio tatizo letu waafrika
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Sep 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Duh hizi hesabu kali kweli. Tatizo ni kwamba hawachagui Rais wanachagua Mbunge kwa maana hiyo ungelinganisha kura za Mbunge aliyepita na kura alizopata mbunge wa CDM. Wewe bahati mbaya unafanya inference kutoka kwa mgombea Urais kwenda kwa mgombea ubunge!!
     
  5. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio wote Mungu kawapa akili
     
  6. M

    MSAUZI JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kumbe kweli 95% ya watu duniani ni wajinga
     
  7. mdeki

    mdeki JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 3,281
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    fafanua ndugu
     
Loading...