Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa herini wana wa JF Tutaonana msimu wa kilimo ukiisha...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Jumakidogo, Dec 14, 2011.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nimeamua kurudi kijijini kwa muda kwa ajili ya kushiriki msimu wa kilimo. Sina hakika huko kama mitandao ya simu inapatikana. Ikiwa inapatikana basi tutaendelea kuwa pamoja. Nawashauri wote ambao wanapata mishahara kila mwezi lakini bado haitoshi. Twendeni shamba tukachape jembe maana Mungu hamtupi mja wake!! Nimepata kusoma mahali kuwa kilimo ndiyo uti wa mgongo wa Taifa hili.
     
  2. m

    mob JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    nina uhakika tunaposherehekea miaka 50 ya uhuru wa tanganyika/tanzania bara huko kijijini kuna mtandao wa simu
     
  3. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kilimo chenyewe hiki, labda ukalime matikiti maji, naona ardhi zenye rutuba wanavutiwa wawekezaji, lhali wakulima wadogo wazawa wanahimizwa kutumia mbolea za chumvichumvi. Anyways twakutakia heri, matango yakikomaa, usisahau kututumia
     
  4. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    kila la heri ukirudi unilete zawadi gunia kadha.....wengine tunaaleji na kilimo
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kilimo kwanza!
    Tumethubutu tumeweza tunasonga mbele.
    Kila la heri mkuu, mazao yakiwiva tuite kuvuna!
     
  6. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    karibu, wenzio tushapanda mahindi na mbaazi mwezi umepita sasa....
     
  7. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ukichukua line ya Airtel na Vodacom hata ujifiche wapi ndani ya nchi hii; kati ya provider hawa wawili lazima utakuwa umeunganishwa na mtandao...(walau ki- bar kimoja cha signal!!) Nasema hivi maana hata mabonde ya milima ya Kitonga na ile ya Sekenke mtandao upo pamoja na uhafifu wake. Ila ukichukua Zantel, Tigo na mingineyo huko vijijini utakuwa umechemsha, tena vibaya sana!!!

    Kingine, ziwahi mvua za kupandia mazao zinanyesha hivi sasa pahala pengi ukiachilia ile mikoa miwili yenye ukavu. i.e. Dodoma na Singida. Kilimo chema ndugu!
     
  8. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mzee nani anakodisha power tiler hapo jirani? Heka moja kutifua ni sh ngapi?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Yaani unavyopigaga makele kwenye avatar yako

     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Wasalimie Kigoma.
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mkubwa! Kila la Kheri ktk yote na bila shaka kama siyo matatizo ndiyo nyingi bila shaka tungekuwa wote! Huu usemi upo "KAMA UNATAKA MALI UTAPA SHAMBANI"
     
  12. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #12
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Ukumbuke kuniletea hata gunia moja la mpunga.
     
  13. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mvua zisiponyesha huko kijijini usirudi tena mjini wewe endelea tu kukaa huko huko.
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    ok kila la kheri mkuu,
    'shambani ndiko kwetu nyumbani, ewe mtanganyika'
     
Loading...