Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa haya tanzania yenyewe yafaa kuwa moja ya maajabu saba ya dunia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Oct 3, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    RAFIKI yangu Dk. Lupembe alinipa wazo.
    Daktari Lupembe anasema badala ya watu
    kuhamasishwa wapigie vivutio vya utalii
    viingizwe kwenye maajabu saba ya dunia, ni
    afadhali tuipigie Tanzania kura iingie kwenye
    maajabu hayo.
    Kwa hakika hatutatoka haba maana Tanzania
    kwa yenyewe ni moja ya maajabu kutokana na
    yanayoendelea na yatakayoendela. Unabisha?
    Ni wapi kwingine isipokuwa Tanzania utamsikia
    waziri wa Nishati na Madini akijiapiza kwa
    miungu yake kwamba hakuna mgawo wa
    umeme wakati ukiwa njiani kwenda kibaruani
    lakini unafika kibaruani unakuta umeme
    umekatika na unapoulizia sehemu nyinginezo
    unaambiwa huko nako hakuna umeme!
    Kweli inaingia akilini kuambiwa eti
    wanarekebisha miundombinu wakati kwa akili
    ya kitoto tu huo ni mgawo wa umeme? Isitoshe
    kwetu mgawo ni mgawo tu. Iwe ni kwamba
    wameshindwa kuilipa Dowans au iwe ni
    ukarabati wa miundombinu au iwe hitilafu ya
    mitambo au kushuka kwa kina cha maji. Hayo
    hayatuhusu.
    Sisi tunataka umeme na katizo lolote la
    umeme kwa sababu yoyote huo ni mgawo wa
    umeme. Full stop. Ni wapi kwingine mgawo
    huo unakuja kinyume cha ahadi ya serikali na
    watu wakakaa kimya kama waliowekewa gundi
    mdomoni? Tanzania ni moja ya maajabu ya
    dunia.
    Hayo ya umeme na porojo wanazopewa
    Watanzania weka kando. Hebu rejea kwenye
    elimu. Tuna wizara na taasisi za elimu
    zinazohusika na elimu hiyo hiyo lakini ni kama
    watu tunaopaka hewa rangi au tunaotwanga
    maji kwenye kinu. Kelele nyingi na ahadi kibao.
    Ni Tanzania pekee ambako utakuwa wanafunzi
    hawana madawati wanakaa chini na wengine
    kwenye vyumba visivyostahili kuitwa vyumba
    kwa ubovu na uchakavu wake lakini ukasikia
    ahadi ya kila mwanafunzi kupewa kompyuta ya
    majani a.k.a laptop. Hiyo huwezi kuikuta
    popote na bado hamuamini Tanzania ni ajabu la
    dunia?
    Unatoa ahadi ya kompyuta kwa kila mwanafunzi
    huku hawana dawati wala vitabu? Hapo
    hujazungumzia hoja ya umeme. Bado hamuoni
    haja ya kuishangaa Tizedi?
    Na kama hiyo haitoshi haijawahi kusikika
    popote ulimwenguni kwamba kuna mhitimu
    aliyefaulu mtihani wake tena mtihani wa
    kufanywa kwa njia ya maandishi huku yeye
    mwenyewe akiwa hajui kusoma wala kuandika.
    Ni wapi ulimwenguni kwenye data za kuonesha
    hilo la kufaulu mtihani wa maandishi bila
    aliyefaulu kujua kusoma na kuandika? Hakika
    hili lipo Tanzania peke yake na linafaa kuifanya
    Tanzania moja ya majabu ya ulimwengu huu na
    watalii wakaribishwe waje kujionea maajabu
    haya.
    Kama bado unashangaa, hayo machache
    jiandae kushangaa zaidi. Ni wapi kwingine
    kiongozi wa chama tawala atawaambia watu
    kwamba hajui chanzo cha umaskini wa watu
    wake kisha akarudi katika uchaguzi kwa
    kaulimbiu ya maisha bora kwa kila mtu halafu
    akapeta pia kwenye huo uchaguzi? Hii ipo
    Tanzania peke yake ambapo watu wanakichagua
    chama hicho hicho kwa miaka hamsini licha ya
    ukweli kwamba chama hicho hakijajua sababu
    ya umaskini wao licha ya kuimba mapambio ya
    neema kwa watu wote. Ni wapi kwingine
    utapata maajabu haya?
    Hakuna sehemu yenye maajabu kama Tanzania
    ambako watu kusahahu ni sehemu ya maisha
    yao. Ni Tanzania tu ambako yanaweza
    yakatokea kama yaliyomkuta Dk. Ulimboka
    watu wakajidai kupata kiwewe halafu ndani ya
    mwezi mmoja watu wameshasahau kabisa
    kilichotokea na si ajabu wengine wakisoma
    sehemu hii wanajiuliza hivi Dk. Ulimboka ni
    nani?
    Hii ipo Tanzania tu ndugu zangu. Ni Tanzania hii
    hii anaweza kuibuka babu akwaambia
    nazungumza na Mwenyezi Mungu na amempa
    dawa na watu wakapanga foleni kama wasio na
    akili kwenda kupata muujiza wa Mungu
    unaouzwa shilingi mia tano. Mungu wa wapi
    anafanya biashara zama hizi na nyie hata
    hamjiulizi?
    Hii miujiza utaipata Tanzania tu maana hata
    wataalamu wa teolojia walinaswa katika mtego
    huu ambao ulipaswa kuchukuliwa kama
    sinema.
    Na hayupo anayeulizia babu yule kaishia wapi
    na wala hakuna anayefanya utafiti ni madhara
    kiasi gani yamepatikana. Na hata watu wa
    mamlaka ya kodi hawakuthubutu kwenda
    kukusanya kodi licha ya biashara ile ya dawa
    kutangazwa kila kona. Labda waliogopa kumtoza
    Mungu kodi maana babu alituambia
    anawasiliana na Mungu ana kwa ana! Haya
    yanatosha kuifanya Tanzania iwe moja ya
    maajabu ya dunia.
    Kama unadhani ni hayo tu yanaifanya Tanzania
    istahili kupigiwa kura kuwa kwenye moja ya
    maajabu saba ya ulimwengu bado umekosea,
    yapo mengi sana.
    Ni wapi tena ulimwenguni linapokuja suala la
    barabara unakujta barabara iliyotengenezwa
    kwa minajili ya njia mbili yaani ya kwenda na ya
    kurudi lakini serikali inaamua zigeuzwe ziwe
    njia tatu, mbili za kwenda na moja ya kurudi
    bila upanuzi wa barabara hiyo.
    Kama wadhani haya ninayoyasema ni hadithi ya
    kufikirika nakushauri ukaitembelee Barabara ya
    Ali Hasaan Mwinyi huko Dar es Salaam ujionee
    siasa zinavyoweza kufanya kazi ya kitaalamu.
    Hakuna anayeshangaa licha ya ugumu wa
    magari kupishana njia ya katikati.
    Nauliza ni wapi kwingine utakakokuta njia rahisi
    na salama inayokubalika na askari wa usalama
    barabarani kuruhusu magari yapipte njia zote
    mbili kuelekea upande mmoja?
    Kwa utimamu wa akili kabisa polisi wanazuia
    magari upande mmoja kwa muda na kuruhusu
    magari yanayoelekea upande mmoja kupita
    sehemu zote za kulia na kushoto kwa barabara.
    Ulishawahi kufikiria katika mtindo huo nini
    kitatokea iwapo kuna dharura mathalani ya
    moto au mgonjwa na njia zote mbili zimezibwa
    kuelekea upande unaohitaji gari kufika? Hiyo ni
    ajabu tosha kwa nchi yetu. Na hata kutanua,
    yaani kupita kando kando ya barabara imekuwa
    kama halali vile.
    Asiyejua hili apite njia ya Old Bagamoyo hasa
    maeneo ya Kawe ndipo atajua kwamba Tanzania
    hata watu binafsi wana uwezo wa kubadili
    sheria ya Bunge tena machoni mwa askari
    polisi.
    Kwenye barabara hiyo ule utaratibu wa magari
    yanayokwenda mwelekeo mmoja kupita kulia
    na uelekeo mwingine kupita kushoto
    ulishasahaulika. Kama wewe ni dereva unapita
    popote unapoona upenyo! Hiyo bado haiwezi
    kutuweka katika moja ya maajabu saba ya
    dunia?
    Maajabu ni mengi. Daktari Lupembe anasema
    hapa kwetu utakuta tuna wizara ya viwanda
    lakini uliza hiyo serikali ina viwanda vingapi.
    Utakuta kuna wizara inayohusika na maji, lakini
    jiulize shida ya maji kwa nini haimaliziki licha
    ya vyanzo vyote tulivyo navyo.
    Yapo mengi tena sana ya kushangaa na hivyo
    kustahili kuifanya Bongo kuwa moja ya vivutio
    vya utalii ili watu waje washangae
    yanayoshangaza.
    Haya ni machache bado hujazungumzia chenji
    ya rada, twiga kupakia ndege na kwenda
    ughaibuni, polisi kutuhumiwa kuua kisha
    wenyewe kuunda tume kuchunguza na wakati
    tume inachunguza mtuhumiwa yuko
    mahakamani!
    Bado yapo mengi ya kushangaza kama vile
    waziri kuunda tume, halafu anaambiwa hana
    mamlaka, anasema ameunda kamati na
    vyombo vya habari viko kwenye usingizi wa
    pono, biashara inaendelea kama hakuna
    lililotokea! Hii ni Tanzania na Tanzania ni zaidi
    ya uijuavyo.
     
  2. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Naunga hoja, unakuta nchi ina mari kibao lakini ndio inayoongoza kwa kuomba msaada ulimwenguni
     
  3. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    maelezo ya Lupembe yanaelezwa kwa maneno mawili tu "Lawless Country!!"
     
Loading...