Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hatua hii ni bora spika akajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Salary Slip, Jul 19, 2012.

  1. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,432
    Likes Received: 13,440
    Trophy Points: 280
    Ni wazi sasa watu wengi hawana tena imani na kiongozi huyu wa bunge na kwa maoni yangu ni bora akajiuzulu tu.Kwa hatua aliyofikia atakuwa na wakati mgumu kufanya maamuzi sahihi siku zijazo kuhusu mambo mbalimbali kama miongozo na mengineyo kwani kama anafuatilia maoni ya watu baada ya tukio la jana na mengine ya siku za nyuma ni wazi kwamba atakuwa hawezi tena kujiamini ktk kutoa maamuzi.
    Athari ya kusemwa vibaya na watu pamoja na vyombo vya habari kiutendaji kama kiongozi ni muhusika kuanza kujiona na kuwaza kuwa kumbe mimi sifai ingawa hilo linakuwa kwenye nafsi yake ila athari kubwa ni kuathirika kisaikolojia na mwisho wake ni kujenga hofu na woga moyoni na hivyo kushindwa kumudu nafasi yako kama kiongozi kwani hutaweza tena kujiamini na utakuwa unafanya maamuzi kwa kujiuliza mara mbili mbili rohoni kwako na hivyo kuendelea kuharibu kabisa kama si kuboronga.
    Kwa maoni yangu mh. huyu ni bora tu hata leo ajiuzulu huo uspika kwani hata akitoa maamuzi ya haki siku zijazo bado tu wengi watampinga kwasababu hii teyari iko kwenye vichwa vya watu na hivyo ataendelea kuona kama anasakamwa na hata kutokuwa na raha na wadhifa wake huo.
    Raha na sifa nzuri kwa kiongozi ni kupendwa na watu ingawa si kila mtu atakupenda ila ni bora ukapendwa na wengi kuliko kuchukiwa na wengi kama kiongozi.
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tatizo kuna post kibao humu zinamsulubu makinda lakini hazielezi what actualyy she did?? Members ...sio wote tunakuwa na opportunity ya kuangalia bunge live,.....wengine tumeona tu kwenye taarifa ya habari nchimbi akitoa hoja ya kuondoa hoja then bunge likaahirishwa...sasa kama kuna yaliyotokea kabla kwanini usiweke hapa in brief tukawa kwenye position ya kuchangia??
     
  3. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa. nawengine tupo nje ya tanzania na jana www.arushamambo.com. inasumbua hivyo wengine hatuna details yanini kilitokea mjengoni.
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Bunge la mapwepande ndivyo lilivyo mambo yanaendeshwa kimsitumsitu.
     
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kaka spika kaonyesha udhaifu mkubwa sana.
    baada ya habari za ajali ya meli kufika bungeni rashid muhamad aliomba mwongozo na kumwomba spika kwa vile ajali hii ni kubwa sisi wabunge wa zanzibar tunakuomba bunge liendelee na kupitisha bajeti lakini sisi mturuhusu tuungane na wenzetu katika uokozi.

    majibu ya spika.
    waheshimiwa wabunge sisi tuendelee na kazi iliyopo mbele yetu mpaka tumalize na tuiachie serikali hiyo kazi waziri atafuatilia na kutuletea taarifa.
    na kuna habari kutoka kwa waliokuwa wanalifuatilia bunge kuwa alisemaangeahirisha kama ajali ingetokea dodoma angeruhusu ili wabunge wakatoe damu.
    baada ya majibu hayo wabunge wa zanzibar na wapinzani wote wakaungana kutoka nje.
    ndipo waziri nchimbi kwa aibu akatoa hoja ya kuahirisha bunge likiwa na wabunge waccm tu.

    nadhani umepata picha ya anachozungumzia mtoa mada,
     
  6. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Najua wengi hawana access na computer,
    wanatuletea habari kwa kutumia simu.
    Hata hivyo,
    Ni vema kueleza kisa kwa ufupi,
    kisha kuendelea kutoa maoni.

    Hata hivyo napenda kusema,
    jambo moja,
    Kama una habari leta hivyo hivyo ilivyo,
    usiogope kupewa vipande hapa JF,
    Habari ni habari itajadiliwa.

    Hata ujitahidi vipi kuelezea,
    bado huwezi ridhisha kila mtu,
    hapo ndipo ujue,
    ugumu wa fani ya uandishi.
     
  7. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Makinda yupo pale kwa ajili ya ma ccm tu lakini kwenye nyoya za wafuatiliaji wengi wa bunge tayari ameshajiudhuru.
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Hili libibi lingekuwa kijijini Kama mama yangu lazima Angekuwa mchawi au Ngariba
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kwenye kile kiti kanapwaya mwili mpaka akili.Ngoja niishie hapo siku yangu isije ikaharibika bure
     
  10. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    huyu mama anafanya kazi kwa remote control ya kina rustam na mamvi thats why muda wote anapokea vimemo tu pale mbele. spika gani ambae hata common sense ya kawaida tu anasubiri kimemo toka kwa waliomuweka pale. ningesema maneno mabaya ila juzi tu nimetoka kwenye ban.
     
  11. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa Hamadi Rshidi wa CUF alimuomba spka aihirishe kikao mapema kutokana na habari ya meli kuzama. Spika akakataa eti kama ajali ingekuwa imetoke Chamwino dodoma labda angewaruhu wakatoe damu! Uamuzi wa kipuuzi usiojali uhai wa binadamu. Pia kuifanya zbr na watu wake second. Class!!
     
  12. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Spika wa kwanza hapa Tanzania alikuwa nani na ni spiga gani aliekaa na kuongoza bunge kwa muda mrefu tokea tanganyika ipate Uhuru hadi leo tuitwavyo Tanzania.
     
  13. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Iyo kitu (Link) nimeiona humu mda sana lakini wenzangu sijawahi kuipata inaishia tu kunizengua click here...click here au nakosea nini??
     
  14. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Well narrated mkuu Ringo Edmund hivi ndivyo taarifa inatakiwa kuwa presented ili hata aliye mbali aweze kupata picha ya kilichotokea....
     
  15. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijui inashida gani bwana. kama jumatano niliweza kusikiliza dakika kumi za mwazo baada yahapo sikuwapata tena. au ni hujuma nini?mie sijui
     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    She is always in defensive, therefore she can't make a rational judgement.

    Wakati akiwa naibu Spika wa Sitta. Sitta aliwahi kusema hivi "Anne Makinda ni MKURUPUKAJI hivyo asiongoze kikao cha kujadili suala la Richmond" Masikini vyombo vya habari vikamusakama Sitta ikabidi afute hiyo kauli yake, Today Sitta is vindicated.

    Baada ya kuchaguliwa kuwa SPIKA Msekwa akasema hivi "Cheo cha USPIKA kinahitaji mtu ambaye ana taalamu ya SHERIA" Makinda akasema kwamba taaluma ya sheria haihitajika, yeye ana uzoefu na mambo ya BUNGE hivyo ataendesha BUNGE kwa UZOEFU.

    Huu ndiyo UZOEFU wa Makinda tunaovuna leo! Ngoja tukome Watanzania na sisi ni vichwa ngumu, tutakubali je kuuziwa MBUZI kwenye gunia?
     
  17. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    kifikra ni mfu ingawa kimwili tunamwona pale akipendelea ccm
     
  18. n

    nakuru Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anna Makinda hafai kabisa kuwa spika wa bunge........na hili ni pigo anapigwa na Mungu kwani anasimamia bunge kwa kupendelea serekali na chama chake, jana Mh. Hamad Rashid alileta hoja na kuomba kuwa kutokana na ajali mbaya na kubwa basi kiti cha spika kitumie busara shughuli za bunge ziahirishwe kutokana na msiba huo mkubwa!! Anna makinda akasema kanuni aliyotumia sivyo inavyotakiwa na hata bunge likiahirishwa haisaidii kwani ajali imeshatokea hivyo akasema bunge linaendelea kujadili wizara ya mambo ya ndani kama kawaida; watu wamefiwa na ndugu jamaa na marafiki zao wewe unasema tuendelee na shughuli kama kawaida....hivi kwa akili ya kawaida tu hiyo nguvu na moyo wa kustahimili na kuweza kujadili utatoka wapi? tayari wabunge/watu walishaadhirika kisaikologia!! Hivi niulize; kama unamfanyakazi wako kapata msiba wa ndugu yake wa karibu........utamwambia kwakuwa huyo mtu kashakufa basi endelea na shughuli kama kawaida wakati nashughulikia hili jambo halafu baadaye nitakusaidia, hivi huyo mfanyakazi atakuwa na nguvu ya kuendelea na kazi? Jambo hili alilolifanya makinda ni baya sana na halivumiliki, Mimi nashauri wabunge wote wampigie kura ya kutokuwa na imani naye......wamtoe mara moja na kama wabunge mtashindwa kumtoa makinda.......mtakuwa mmewasaliti wananchi na wananchi hatutakubali........sisi tutaandamana tumtoe!! Mungu saidia Tanzania ipate uhuru! AMEN
     
Loading...