Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hali ilivyo Bungeni, CCM bye bye 2015!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Chigwiyemisi, Jul 13, 2011.

  1. Chigwiyemisi

    Chigwiyemisi JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kinachotokea kwa hivi sasa bungeni ni dalili za wazi za CCM kuaga uongozi wa Taifa hili. Kwanza kabisa wabunge wa CCM wameshindwa kabisa kufanya kazi yao ya kuisimamia serikali na badala yake wamejipachika jukumu la kuipongeza hata pale isipostahili pongezi. Wamekuwa ni mabingwa wa kupinga hoja zote hata zenye maslahi kwa taifa na wananchi wake ili mradi tu hoja hizo zimetolewa na wabunge wa upinzani hususani CDM. Wabunge wa CCM hawana kabisa uwezo wa kujenga hoja yoyote na kuisimamia isipokuwa kugonga meza na kuomba mwongozo wa spika/mwenyekiti. Wote kwa pamoja wakishirikiana na mawaziri wao wamekuwa wakijaribu kupooza hoja za wapinzani zenye nguvu na maslahi kwa Taifa kwa kutumia vijembe, kebehi na mipasho badala ya kujibu hoja hizo kwa hoja nyingine. Wanajaribu kutumia wingi wao bungeni kuwakandamiza wapinzani ili kuficha udhaifu wao na serikali yao. Hata mzee Sitta ambae kiasi fulani alijijengea heshima, kwa sasa imeshuka mno hasa baada ya kupewa nafasi ya kukaimu nafasi ya kiongozi wa shughuli za serikali bungeni. Majibu aliyoyatoa Sitta dhidi ya Mh. Kafulila na kuwatukana wapinzani kuwa ni wanafiki yameonyesha unafiki mkubwa wa mzee huyu. Inawezekana vita yake haikuwa dhidi ya ufisadi bali "TATIZO NI UWAZIRI MKUU" ndio maana baada ya kukaimishwa pale mjengoni amelewa sifa za Ki-CCM! Spika, naibu wake na wenyeviti wa kamati wote wanapwaya katika nafasi zao kwa ushabiki na upendeleo wa wazi. Mbunge mmoja wa upinzani perfomance yake bungeni ni sawa na wabunge 20 wa CCM. Lakini napenda kuwataarifu kuwa wananchi tunaona na tunapambanua mambo yote yanayoendelea bungeni! Na kwa hili nawatakia safari njema 2015!
    Nawasilisha!
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,026
    Likes Received: 3,592
    Trophy Points: 280
    mwigulu madelu nchemba mp. iramba magharibi tafadhali isome na kuielewa hii mada, unatetea chama siyo wapiga kura wako, jiandae. unanuka rushwa.
     
  3. amba.nkya

    amba.nkya JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana nawe mkuu, BIG up!
     
  4. O

    Omr JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbowe kakupa shilingi ngapi wewe?
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,391
    Trophy Points: 280
    alafua anaelekea mvi zimeongezeka siku hizi!?
     
  6. C

    CHITEMBEJA Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ni vema sasa angalau watu mmeanza kuchambua mchele na pumba za kile kinachodaiwa kuwa huyu Sitta ni mpambanaji wa ufisadi na siyo chuki binafsi kutokana na kuzidiwa keti na kundi la mafisadi wenzake huyu jamaa ni mroho wa ufisadi wewe tangu enzi za 47 yupo serikalini na vyeo chungu mzima bado Uaziri Mkuu unataka kumtoa roho licha ya yeye na mkewe kupewa vyeo hakuridhika watu wanajua chuki yake kwa EL NA R.A ni hawa watu kushirikiana kwa kumtumia swahiba wao JK kumpora Uwaziri Mkuu ndipo alinuna na kutumia makoasa yao ya kumpa uspika wakidhani ataridhika pamoja na mkewe kumpa uwaziri lakini yeye hakuridhika akajenga mtandao ndani ya mtandao kupitia wabunge akijidai anatetea maslahi ya wananchi na siyo tumbo lake au binfsi acha kuwafanya watu wajinga nyie kazania CCJ ifufuke.
     
  7. C

    Capitalist Senior Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Acha upuuzi kama sio upumbavu Mbowe hana pesa za kagawa kama Magamba wenzio.
     
  8. S

    Shiri Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hadi huku kwenye JF kuna wenye tabia za wabunge wa chama chao! Hoja ya msingi hapa ni kwamba nyoka wameshindwa kuliongoza Taifa hili wamepewa bonus ya miaka mitatu japokuwa sina uhakika sana kama itaisha! sasa Kamanda Mbowe anahusika vipi hapa? Tuache tabia za kimipasho tutoe hoja za kuokoa Taifa letu, nani asijua nyoka wameshindwa kuongoza Taifa?
     
  9. C

    Capitalist Senior Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mvi ndio busara babako na mamako hawana?
     
  10. C

    Capitalist Senior Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Acha upuuzi kama sio upumbavu Mbowe hana pesa za kagawa kama Magamba wenzio.
     
  11. h

    harakati83 Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    habari ndio hiyo
     
  12. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,659
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    well said mkuu
     
  13. N

    Nyampedawa Member

    #13
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu Chigwe umelonga mzee. Lakini hawajui wanajimaliza wenyewe kwa sababu siku hizi watu wengi wanapenda kusikiliza bunge. Kwa hivyo wanapembua chuya na mchele.

    Kwenye nyekundu ya kwanza hapo juu, wanapinga posho za vikao zisifutwe halafu hapo hapo mbunge anasema hospitali ya rufaa Singida imepewa hela kidogo wakati waliishaambiwa pesa tutakazo sevu kwenye vikao zitafanya kazi nyingine kama ujenzi wa hiyo hospitali.

    Kuhusu mzee Sitta, mimi nilishawahi kumwambia rafiki yangu kwamba hamna rais wa kupambana na rushwa, ufisadi kutoka CCM kwa vile wote wana madhambi. Sita amedhihirisha hilo kwa kutetea utumbo. Hii ni kwa vile amelewa sifa za ki-CCM kama ulivyosema.


    "Tutaipigiania haki yetu kwa ajili yetu na vizazi vyetu...Tanzania ni yetu sote sisi na vizazi vyetu na wala si ya CCM na vibaraka wao..Ni heri kufa kishujaa lakini historia mpya ikiwa imeandikwa kuliko kufa kinafki" Ng'illy 8[SUP]th[/SUP] June, 2011
     
  14. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aibu sana kwa wabunge wa ccm' Hata hvyo wananchi wamegundua pumba na mchele na wengi wa wabunge wa ccm wanajua walichakachua hata kufika hapo walipo bahati mbaya kwao njia hiyo imegundulika pia! 2015 tutakuwa na akina Silinde na Kafulila kibao!
     
  15. k

    kiloni JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni nani ambaye hakuona kile kiganja kilitokea makao makuu ya CC Magamba na Ikulu kwa jaa la kaya kikiandika hivi "MENEMENE TEKELI NA PERESI. Ufalme wa JK na magamba tayari umefitinika. Dalili za kufitinika kama vitabu vitakatifu vilivyoandika ni kugombana wenyewe kwa wenyewe, kugawanyika katika mapande ya kimtandao. Na kikwete aliingia na hilo pepo.
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,693
    Trophy Points: 280
    Wachakachuaji wakubwa sana hawa, kamwe hawatakubali kuachia madaraka kirahisi rahisi. Itabidi Watanzania nchi nzima tulale katika vituo vya kupigia kura na kuhesabia kura ili kuhakikisha hawapati nafasi ya kuchakachua hata kwa sekunde 1. Vinginevyo ni lazima watashinda tu :(
     
  17. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    CCM kwaheri ya kutokuonana
     
  18. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwisha habari yao magamba..Tupo juu CDM wewe leo hii ungemeamini hili Gamba la igunga angejiuzulu bila presha ya cdm na vyombo vizuri vya habari..
     
  19. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,449
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Useless mind...hapa tunajadili issues siyo watu!
     
  20. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    achana nae huyo
     
Loading...