Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hali hii ya siasa: Mwalimu Nyerere angekuwepo angenyanyua mdomo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anold, Aug 18, 2011.

  1. A

    Anold JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani sasa Tanzania ndiyo tunafanya siasa, zamani ilikuwa nadra sana kuona mtu akisimama jukwaani na kukosoa serikali au taasisi ya serikali kwa ujasiri. Viongozi wetu wengi ambao ndiyo wamepewa dhamana kuongoza taifa na wanachi kwa ujumla ndiyo wamekuwa wakwanza kuwasaliti wananchi na kuwaangusha.

    Mwalimu nyerere kama kuna mambo ambao yalimkera na kumfanya wakati mwingine aonekane ni mbabe ni kuhusiana na viongozi kukiuka miiko ya uongozi . Hakuwavumilia na alidiriki kuwakaripia hadharani.

    Hata hivyo kwa wakati huo ilikuwa sio wengi ambao walikuwa wanafanya mambo ya hovyo. Tanzania ya leo ni tofauti, maadili yameporomoka na miko ya uongozi nafikiri unaweza kuipata nyumba ya makumbusho, hivi mwalimu angekuwa hai hali hii ingemfikisha wapi? Angeanza na lipi akaacha lipi?
     
  2. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hata sisi tulikerwa na opereshi vijiji na ile hamisha hamisha watu . Ila hatukuwa na mahala pa kulalamika!
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mbona wakati wake kulikuwa na ulanguzi wa bidhaa muhimu. Mbona kulikuwa na mafisadi lukuki lakini wakati ule waliitwa wahujumu uchumi.

    Nafikiri ingempasa awaombe radhi wa Tanzania, kwni umasikini wenu huo chanzo chake ni yeye. Aliweka mbele siasa na kusahau taaluma. Kila kitu alikifanya kisiasa na sio kwa kuzingatia uchumi wa nchi yenu.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Lakini hao wahujumu uchumi hawakukamatwa na kuswekwa lupango? Leo wahujumu uchumi ndio wanaoshika serikali. Big differencfe!
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    yeye ndie aliyeifikisha nchi yenu hapo ilipo. Hv kulikuwa na sababu gani kupeleka makao makuu ya nchi kuwa dodoma? Ni nchi gani duniani umesikia wameamisha makao makuu kwa zaidi ya miaka 30?

    Suala la umeme kama angefuata ushauri wa kitaalamu kujenga kule stigo george (Selou ) na sio Mtera. msingekuwa na tatizo la umeme.

    nafikiri angewaomba radhi watanzania kwa maamuzi yake.
     
Loading...