Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hali hii warembo wa tanzania watafika popote?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mchomvu, Sep 12, 2010.

  1. M

    Mchomvu New Member

    #1
    Sep 12, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni miaka 16 sasa tangu Tanzania ianze tena kuendesha mashindano ya urembo tangu yalipofunguliwa tena mwaka 1994. Lakini mara nyingi watu wamekua wakijiuliza kwanini Tanzania haifanyi vizuri katika anga za kimataifa? Mara nyingi warembo wamekua wakichaguliwa kwa mbwembwe nyingi huku tukisikia tambo kutoka kwa wadau mbalil mbali kua mara hii lazima watafanya vizuri lakini hizo zimebaki kua ni hadithi tu na ndoto za mchana warembo hawa wamekua wakienda ktk mashindano ya dunia na kurudi kimya kimya huku kukiwa hakuna chochote walichoambulia. Ukiacha Nancy Sumary ambae alikua ni miss Tz mwaka 2005/2006 na akafanikiwa angalau kuingia nusu fainali na hatimae kua miss world Africa wengine wamekua kama wanaenda kutalii tuu.Kilichonisukuma kuandika ujumbe huu ni kile nilichokiona jana ktk mashindano ya kumsaka "the so called" mrembo wa TZ, hususani kipindi kile cha maswali na majibu, hivi kwa hali ile nilioiona pale tuna sababu yoyote ya kutafuta mchawi? Hivi kweli yale maswali waliokua wanaulizwa ni maswali ya kumshinda mtu yoyote mwenye uwezo wa kufikiri vizuri? Binafsi sikuona swali gumu pale ila nimesikitishwa sana na jinsi ambavyo wadada wale walivyokua wakijibu maswali, lakusikitisha zaidi wengine walichagua lugha ya kiingereza huku wakijua hawaifahamu vizuri kitu kilichowafanya washindwe kujieleza vizuri. Lakini alienishangza zaidi ni yule alieulizwa kua ni kiongozi wa aina gani angependa awe rais wa nchi hii kwakweli majibu aliotoa ni aibu tupu, swali kama lile hata mtoto wa kidato cha pili alie makini angeweza kulijibu kwa ufasaha zaidi. Nashukuru kua majaji waliliona hilo na matokeo yake hakuingia hata nafasi ya 3 naamini hili ndilo hasa ilimwangusha kwani kwa mtizamo wangu sifa zingine alikua nazo! Ni aibu tupu warembo wetu, kinachoshangaza miongoni mwao wapo ambao wapo katk vyuo vikuu, hebu tujiulize huko wanasoma nini? Kwa hali hii hatuoni kua tutaendelea kua wasindikizaji ktk mashndano ya miss world? Huo ni mtizamo wangu tu wadau, msijenge chuki..

    Mdau, kutoka Mbeya.
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Karibu sana katika Forum hii Mchomvu!
    Yote uliyoongea hapo juu ni ukweli mtupu, sijui tufanye vipi ili tuweze kufanikiwa!
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Elimu ya kutatanisha waliyonayo warembo wetu inaakisi mporomoko wa elimu kitaifa kwa ujumla, na hasa katika shule serikali. Tunahitaji serikali itakayoleta mageuzi makubwa katika quality ya elimu - na si kushupalia uwingi wa wanafunzi tu.
     
  4. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 324
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    sasa kama wenye uwezo wa kielimu hawashiriki, iweje? inabidi tu wachaguliwe tu hao hao vilaza.
     
  5. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :confused2:
     
  6. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    :confused2::confused2::confused2::confused2:can be the reason
     
  7. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mimi nauliza swali moja tu.

    Mashindano haya ya Miss Tanzania YANATOA MCHANGO GANI KWA UTAMADUNI WA MTANZANIA? Jibuni hili. Mkiweza, mtakuwa mmepata UHALALI wa kuwapo kwa mashindano haya.

    Sijasikia Wamarekani wakiendesha mashindano ya Miss Afrika!
     
  8. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kwa vile vivazi kuna utamaduni hapo MwanaHaki? i dont think so! kuhusu lugha naona wawe wanawauliza kwa lugha za makabila yao maana kiswahili na kingereza zote ni problem.

    kwenye hizo top10 nahisi ndo wanakokosea, wanachaguaga mbovu? halafu top 10 hiyo hapo2 wanapata top5 kwa vigezo gani, ushapata top10 wapambanishe hao ndo upate top5!
     
Loading...