Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hali hii wanawake hawawezi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chuma Chakavu, Oct 23, 2012.

  1. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kwa matukio yaliyotokea kwenye uchaguzi wa mwenyekiti wa umoja wa wanawake(UWT) nimebadilisha mtazamo wangu kuhusu wanawake kushika uongozi wa nchi hii, nchi yetu haiwezi kuongozwa kwa vijembe na mipasho ya kipashkuna namna ile, hatuwezi kuongozwa na mtu au watu wenye uwezo finyu wa kukabiliana na hata changamoto za maswali tu,je changamoto dhahiri za kiuchumi na mambo mengine yasiotakiwa katika jamii yetu wataweza!!?
    Mimi sikuona ubaya wa swali alilouliza shyrose bhanji kwa sophia simba kuwa toka amekuwa kiongozi wa UWT amefanya kitu gani katika kuboresha na kuimarisha chama chake na wanawake kwa ujumla lakini matokeo yake sophia simba mapovu yanamtoka anashindwa kutulia kwa hekima kujibu hoja analeta upashkuna kwenye mambo serious!! halafu fikiria mtu mwenye udhaifu kama huo ndo wanawake wanamchagua kuwa kiongozi wao!! kwa hiyo tu judge uwezo na utendaji wa wanawake kwa kuangalia kiongozi ambae wamemchagua!!? kama kiongozi wao yu hivyo, vipi kuhusu anaowaongoza na waliomchagua!!? inanipa mashaka na sasa mtazamo niliokuwa nao kwa wanawake nimeuweka kwenye mabano mpaka hapo nitakapohakikisha vinginevyo!!

    NOTE: I am not being a misogynist or a chauvinist! ni kwamba mtazamo wangu kwa wanawake umebadilika ghafla kwa tukio la uchaguzi wa mwenyekiti wa UWT.
     
  2. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mmmmmmhhhhhhhh! 'kama mmoja ataokoka kwa jina langu, nitawaokoa wote!' i will lead my family, period!
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    And I will lead you cacico, my darling wife.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    And I will lead you cacico, my darling wife.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Wanawake Wakiwezeshwa wanaweza by FirstLady
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. D

    Dina JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,737
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Well, nakosa ujasiri wa kubishana na wewe manake hata mie wamenikatisha tamaa.....Labda watupe ushuhuda wale wanaoongozwa nao huko kwenye mawizara.

    Ila trust me, bado wapo wanawake wengi tu walio nje ya system ambao wana uwezo wa uongozi katika nyanja zozote (you name it). Ila tatizo linakuja kuwa hawa waliopo wanatumia nguvu nyingi, kifedha n.k ili kuendelea kujiweka hapo walipo. Kama ulivyosikia SS alivyodai kuwa Shyrose asamehewe coz ni mdogo mno kwenye nyanja za siasa (kwa tafsiri yangu), sasa huoni kuwa hao wanaoibuka sasa wataendelea kuzuiwa waliko mpaka waliojirithisha nafasi zao watoke?
     
  7. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Sasa wewe unafkiri mwanaume wa shoka ataacha kutoa support kwa mwanamke wa shoka???
    Tatizo si wanawake hawawezi!!!! wanaoweza hawapewi nafasi,,,,,tatizo ni mfumo wote wa ccm umejaa rushwa...........
     
  8. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Chuma Chakavu mtazamo wako unaweza kuwa sahihi kwa wanawake wa CCM maana ni kweli swali la Shyrose Bhanji lilikuwa la kawaida kabisa na Sophia angeweza kulijibu bila moja kwa moja bila kuanza kwa vijembe lakini mtazamo wako huo hauwezi kuwa sahihi kwa wanawake wote wa Tanzania. Wapo wanawake wenye uwezo. UWT si ya wanawake wote wa Tanzania.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Tukio lile ni la aobu sana lakini haliwasiqulify wanawake wote. Mtu apimwe kwa uwezo wake,if she is capable apewe kama kura zitatosha lakini kusiwe na ghiliba katika zoezi hilo.
     
  10. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Eti mwaJ, wanawake wa CCM hawapaki lipstick na hina au wanavaa boxer?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Asprin hilo swali waulize wenyewe. Usinigombanishe na Sophia Simba mie mipasho na vijembe siwezi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    OK uko sawa! lakini wewe huoni ni hatari kwa kundi kubwa kama hilo kuwa na kiongozi wa namna ile? ni kweli si wanawake wote wako hivyo ila kwa kupitia UWT taswira ya uwezo wa wanawake kiuongozi imedhalilishwa kwenye macho ya wanajamii wengine!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    je yawezekana mtu mwenye akili achague kuongozwa na mtu mpumbavu!! Na ikiwa mtu mwerevu anaongozwa na mjinga utamwelewa vipi?!!
     
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hubby hii mitaa huku unafanyaje??? Twenzetu chit chat kwetu!
     
  15. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako mzee CC
    Mimi sikubaliani na mtazamo wako kwani ninahisi umefikia maamuzi hayo kwa kuangalia uchaguzi wa uwt pekee.
    Jumuiya hiyo siyo kigezo cha kufikia kuamua hivyo. zipo jumuiya nyingi za akina mama aidha za kisiasa au za kijamii ambazo wanawake wengi wamejitokeza kama majasiri [wakati mwingine zaidi yetu]
    Hata huko ndani ya uwt siyo wote wako hivyo.
    lakini pia uelewe sisi hatuna utamaduni wa kukubali kushindwa hata chaguzi za mwenyekiti wa mtaa kilio ni rushwa.
    Kama kweli rushwa ipo kwa kiasi hicho maana yake tatizo ni la jamii nzima iko hivyo. kwa maoni yangu mtu anaweza kutumia udhaifu wa umasikini wa mtu kwa kumpa rushwa lakini hiyo haiondoi utu wa mtu kuamua kutompigia huyo aliyetoa rushwa.
     
  16. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #16
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hatari si kwa UWT tu. Wewe huoni hatari ya kundi kubwa la watanzania kuongozwa na viongozi wa namna ya hawa tulionao sasa? Nina maanisha kuwa hata kwa ngazi ya kitaifa tunaongozwa na viongozi wa caliber hiyo hiyo tu. Hivyo usiwashangae wanawake wa CCM.
     
  17. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    kwa hao wanawake wachache wa ccm kutoweza haimaanishi kuwa wanawake wengine hawawezi.
    mimi naweza hata nisipowezeshwa.
     
  18. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wataongoza na mbinguni.
     
  19. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    mwaJ fafanua kirefu cha UWT = Umoja wa Wanawake Tanzania.
    Hii ni tofauti na UVCCM ambayo ni Umoja wa Vijana wa CCM

    Kaa ufikiri tena.

    Bazazi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bazazi mbona unaleta tafsiri rahisi rahisi hivyo? Kuwepo kwa neno Tanzania haina maana ya kuwa kila mwanamke ni mwanachama wa huo umoja. Ina maana kweli hujui kuwa hiyo ni moja ya jumuiya za chama cha mapinduzi? Unadhani unaweza kutoka utokako na card yako ya CUF au CHADEMA ukaenda kugombea uongozi au hata kupiga kura UWT? Aaaaaaaaaaaa Bazazi hufanani hiyo reasoning uliyoitoa hapo labda kama ulikuwa unatania.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...