Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hali hii inayoendelea leo bungeni: Je Ngeleja atapona?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Esoterica, Jul 18, 2011.

  1. Esoterica

    Esoterica Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Ninaangalia mijadala ya leo bungeni tangu saa 3 asubuhi. Wabunge wengi waliochangia hotuba ya Ngeleja leo wamesema hawaungi mkono hoja; wamo Mh Naomi Kaihula, Dr Kigwangala, Shelukindo, Bulaya, Sendeka, Nasor, nk..

    Vilevile kutokana na hali hii Mh Lukuvi nimemuona akihaha toka eneo moja hadi jingine kufanya mijadala na watu mbali mbali. Alianza kwa kuteta na Mh Adam Malima pamoja na Ghasia, kisha akahamia ktk eneo jingine na kuteta na kina Sendeka pia nikamuona Mh Diana Kilolo akimuacha swahiba na jirani yake EL na kwenda kuteta na Mh J Makamba huku akiwa amechuchumaa. Hatimaye Mh Pinda aliteta kwa hisia kali na Mh Wasira (Mzee wa Kusinzia).

    Ninahisi vikao hivi visivyo rasmi na mashinikizo ya wabunge yanaonyesha hali si shwari. Pia Mchana huu kuna vikao vya ki-chama vya CCM na CDM ninafikiri vina lengo la kuweka misimamo ya kichama.

    Je Ngeleja na serikali itapona leo?

    Wakuu ninaomba kuwasilisha.................................
     
  2. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama kawaida atapona tuu,
    huo ni mkwala wa fisi nani asiyejua hayo bana,
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pengine niulize nini madhara ya bajeti kupigwa chini kama inavyoelekea kwa ngeleja?
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi wako kwenye kikao kwenye ukumbi wa Msekwa.Inabidi huko ndani kuwa na hot debate hadi wakitoka na maazimio ya party caucas wawae comfused.

    Kwa vyovyote vile wanahaha kumnusuru leo,spika anweza kabisa kubadilisha mkakati wa wachangiaji
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    So far wapo kwenye kikao, bila shaka watakubaliana tu kwamba waunge mkono hoja. Hakuna kipya kutoka CCM. Lakini kama seriously bunge likakataa kupitisha baje what will happen? Si atarudi tu kuandaa upya na kuiwasilisha upya? Au wabunge watapiga kura ya kutokuwa na imani na rais?
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    bajeti itapita kwa 100000%
     
  7. Mbutunanga

    Mbutunanga Senior Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nionavyo kuna makundi mawili ndani ya CCM yanapambana ( huenda ni kundi la Sitta na la Lowasa), au chadema wamefanya lobbying ya kuwashawishi baadhi ya wabunge wa CCM au ni nafsi zinawasuta, natamani iendelee hivyo hivyo ili bajeti isipite.
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwa wabunge wa CCM kwenda Msekwa Hall tayari Ngeleja ameishapona
     
  9. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja tusubiri kikao cha saa 11.00 jioni tuone itakuwaje. Sasa hivi wamepelekwa kwenye mapochopocho yawezekana ni agizo kutoka White House a.k.a Black House iliyoko Magogoni.
     
  10. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    me nadhan tuciulizie madhara tu na pia kuna faida gani endapo bajeti hiyo itapigwa chini?
     
  11. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mm naombea isipite, wabunge fanyeni maamuzi magumu! Tumechoka na huu mserekali wa kifisadi. Aaaaarrrgggghhhhh
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    wa TZ nawashangaa sana, km mnategemea zuri toka ccm basi umaskini wetu tutakufa nao! ccm wapo kwa ajiri ya maslahi yao na si yenu wananchi. wakitoka huko kwenye kikao utaona wote wataunga mkono hoja. km mbunge anasimama na kusema eti km umeme hautapatika mpaka mwakani yeye hataunga hoja MWAKANI, lkn hoja hii anaiunga mkono, ss mbunge kn huyu ana msaada wowote kwetu?
     
  13. W

    We know next JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ikiwa kama Bajeti hii ya Nishati na Madini itapita leo, basi waheshimiwa Wabunge, wajue kuwa historia itawahukumu kwa kutetea mambo na maslahi ambayo si ya Kitaifa ila ni ya kundi fulani.

    Kuwakumbusha kidogo tu, ni kwamba Rais aliyetolewa kwa nguvu za umma, Mubarak wa Misri, anatakiwa kusimama kizimbani mwezi ujao, kwa kutoa maamuzi ambayo hayakuwa kwa maslahi ya Wananchi, bali kwa kikundi cha watu wachache wakati wa utawala wake.

    Bunge, tuonyesheni kuwa sasa mmekomaa.
     
  14. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mkakati wanaokuja nao kutoka msekwa hall ni kama wa matumizi ya viagra! zimzmoto as usual
     
  15. K

    Kalambo Junior Senior Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tusubiri tuone,lakini kwa hali ilivyo itakuwa ni aibu nyingine kwa MP's wa Magamba kama watakubali kuipitisha bajeti hii.
     
  16. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Madhara ya kupigwa chini bajeti ya serikali yapo katika Ibara ya 90(2)(b) nanukuu:

    90(2) 'Rais hatakuwa na uwezo wa kulivunja Bunge wakati wowote, isipokuwa tu: -
    (a) ...
    (b) Kama Bunge limekataa kupitisha bajeti iliyopendekezwa na Serikali'.


    Kutokana na matakwa ya kikatiba hapo juu endapo bajeti ya Serikali haitapita leo, basi Rais anayo mamlaka ya kulivunja Bunge na kuitisha Uchaguzi Mkuu. Kwa hali ya kisiasa ilivyo hata Wapinzani hawatakuwa tayari kuruhusu Bunge livunjwe halafu wakatoboke kuhonga wapiga kura tena; CCM wao tayari walishaanza kuunga mkono hoja hata kabla ya kuchangia (Rejea mchango wa mbunge wa Kwimba).

    Bila shaka Ngeleja atapeta tu bila wasiwasi wowote.
     
  17. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Hili ndilo linalotugharimu.Wacha livunjwe tuingie kwenye uchaguzi mpya
     
  18. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ama hawajui kifungu 90.2(b) cha Katiba au wanaigiza. Lazima wapitishe (giza)!
     
  19. k

    kiloni JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kipimo cha ugumu wa gamba la magamba.
     
  20. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nimekupata vzuri ndugu yangu matale makoye lkn pamoja na hayo wakati mwingine vema kustand firm kwa kutoipitisha bajeti hii maadamu imeonekana kutokuwa na umakini wowote, ningetamani iandikwe historia by the way pamoja na hofu ya both parties "kutoboka mifuko" kwa kampeni naamini ccm ndo watakuwa na hali mbaya zaidi. ngoja tusubiri na kuona jioni
     
Loading...